-ปรึกษานิดนึงครับ ผมใช้B14ปี2000ท้ายแยก คือตอนเครื่องเย็นตอนเช้าๆจะต้องสตาร์ทสองทีเสมอ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Romeo Kludtanung, 18 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Romeo Kludtanung

Romeo Kludtanung Guest

0
    0
    0
    -ปรึกษานิดนึงครับ ผมใช้B14ปี2000ท้ายแยก คือตอนเครื่องเย็นตอนเช้าๆจะต้องสตาร์ทสองทีเสมอ ทีที่สองติดง่ายมากครับ มันเกิดจากอะไรแก้ไขไงครับ -แล้วเวลาขับอยู่แล้วจะจอดถ้าเปิดแอร์จะปกติ(รอบอยู่600เครื่องไม่สั่น) แต่ถ้าปิดแอร์เครื่องจะเกว่งนิดนิด(รอบต่ำกว่า500เป็นบางที)มันต้องแก้ยังไงครับ

2. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    ผมติดแก๊สversusครับ อาการเป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ

3. ใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล์ป่าวครับ

4. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    โซฮอล์ครับ

5. ลองไฟตั้งแก่นิดนึง

6. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ^^

7. Kim Suchart

Kim Suchart Guest

0
    0
    0
    อาการรถผมก็ใกล้เคียงครับ อย่างที่เคย post ไว้ ตอนนี้ยังแก้ไม่ถูกจุด

8. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    ตอนนี้ทำอะไรบ้างแล้วอ่ะครับ

9. Kim Suchart

0
    0
    0
    เยอะเลยครับ แต่ตอนนี้ของผมเริ่มมีอาการเบาดับเป็นบางครั้งเมื่อใช้แก้ส ทดลองดูสายหัวเทียนที่ติดกะคอลย์ลองจับๆเหมือนมีไฟดูด ว่าจะลองหาของมาเปลื่ยนอยู่

10. Kim Suchart

0
    0
    0
    ตอนผมเป็นคอมแอร์ทำงานรอบเครื่องจะแก่วงมากเปลื่ยน acc valve + ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ หาย

11. Kim Suchart

0
    0
    0
    ของคุณผมอยากให้ลองล้านลิ้นปีกผีเสื้อกะแอร์โฟลวดูครับน่าจะหาย

12. Kim Suchart

0
    0
    0
    ส่วนสตาร์ทยากนี่ผมก็ยังแก้ไม่ได้ครับ

13. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับเีดี๋ยวผมจะลองไปล้างดูครับ ^^

14. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    Kim Mik อาการรถหายยังครับ

15. Kim Suchart

0
    0
    0
    ยังไม่ได้ดูต่อเลยครับ แต่ตอนนี้สั่งสายหัวเทียนไปละว่าจะลองเปลื่ยนครับ

16. Kim Suchart

0
    0
    0
    Romeo Kludtanung ล้างแล้วกีขึ้นไหมครับ

17. Romeo Kludtanung

0
    0
    0
    ยังไม่ได้ล้างเลยครับ 5555 ช่วงนี้งานเพียบ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้