ผมจะทำสีฝ้าเครื่องอะครับ ใช้สีอะไรครับ ไพแลคได้ไหมครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 5 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมจะทำสีฝ้าเครื่องอะครับ ใช้สีอะไรครับ ไพแลคได้ไหมครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ แล้วต้องเตรียมอะไรมั้งครับ

1. ฝาครอบวาวล์ใช่มั้ยครับ ถ้าหาสีทนความร้อนได้จะดีกว่า หรือถ้ายิงทรายด้วยเลยก็จะดี สีจะติดทนครับ

2. ไพแลคใช้ได้คับ เคยใช้ครับ ... ล้างสะอาดๆ แล้วขัดกระดาษทราย พ่นรองพื้น พ่นสีจิง แล็กเกอร์สักหน่อย ปิดท้ายด้วย Leo สักกระป๋อง กำลังดีครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้