นิสัยของเครื่องยนต์ครับแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kenshiro222, 9 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    สงสัยครับเคยขับตัวegกับekแล้วสงสัยว่าทำไมรอบต้นมันแรงกว่าครับหรือว่ารถผมมีปัญหาครับมันทิ้งตอนต้นๆพอสมควรเลยครับมีอะไรที่ทำให้แรงกว่านี้ไหมครับรู้สึกอายๆเวลาซึ่งกับรถเพื่อนโดนคููเป้ฉีกตลอดเลยครับไปไล่ได้ตอนปลายทุกทีเลยอะ

2. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ร ถ e g กั บ e k เ ข า ว า ง เ ค รื่ อ ง ม า ใ ห ม่ รึ เ ป ล่ า ห รื อ ว่ า

เ ข า โ ม ม า รึ เ ป ล่ า คั บ เ พ ร า ะ ดู จ า ก ร ถ เ ก่ า ม ะ น่ า จ ะ

แ ร ง ก ว่ า น ะ คั บ ห รื อ ไ ม่ ก็ ร ถ คุ ณ มี ปั ญ ห า

3. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    คิดมากพี่ setโบเลยจิ ไม่ก้อk20

4. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    รถที่กล่าวถึงเดิมๆมิได้ทำอะไรเลยครับ ส่วนน้องตู้พี่อยากบอกว่าผูกโบอะคิดอยู่แต่ว่าหาเกียร์ทำมาดามาลงก่อนดีก่ามัง ส่วนไอ้เค20เนี้ยให้มันเหลือสักพร้อมวางด้วยสัก150000-170000 จะดีใจมากเลย

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ถ้า EG เกียร์ธรรมดา ต้นเค้าก็เอาไปกินแล้ว
    เหมือน EK ถ้าเป็นเทคด้วยเกียร์ธรรมดาด้วยไม่ต้องไล่รอบต้น
    แต่เกียร์ออโต้ใกล้เคียงกันนะ ดูเรื่องหัวเทียน น้ำมันเครื่อง น้ำหนักรถ กรองอากาศ ด้วยนะคับ

6. Kong_ES

Kong_ES New Member Member

21
    1
    0
    ผมเคยใช้ EG 4 ประตูตัวประกอบนอก เครื่อง Vtec เกียร์ธรรมดา 130Hp
    ตอนมาขับ ES vtec at ใหม่ๆ เนี่ย เข้าขั้นหงุดหงิดเลยครับ อืดทีเดียว พอขับไปซักพักก็เริ่มทำใจ + คุ้นกับรถมากขึ้น ก็โอเคดีครับ

มาทำใจได้อีกครั้งตอนมี mazda3 2.0 อีกคัน ทำไมมันอืดอย่างนี้ฟะ

สรุปว่าตอนนี้ขับเรื่อยๆครับ ไม่สู้ใคร เพราะสู้ไม่ได้ 555

7. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    ตอนนี้จะเปลี่ยน เปง เกียร์มัว ไปก่อนไหมหนอ 555+ ล้อเล่งน๊า

8. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    ลองเทียบดูแล้วระหว่าง ES กับ EG เครื่อง Vtec เกียร์ธรรมดาเหมือนกัน รู้สึกได้เลยว่า EG แรงต้นมันดีมากกว่า ES เยอะเลย เลยรู้สึกว่า ES ทำไมมันอืดจังเลย EG เกียร์3 ความเร็ว 80 รอบเครื่องยนต์แค่ 3000รอบเอง แต่ES รอบเกือบ4000 เลยนะครับ จี้ตูดใครไม่ได้เลย โดยเฉพาะ VIOS
    คันเก่าผม eg 4ประตู Vtec เกียร์ธรรมดา เครื่องเดิมโรงงาน พอจี้ตูดมันได้บ้าง

9. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    น้ำหนักรถ และ ล้อ เสป๊ค ต่างนะ เดาๆ เอา อิอิอิ

10. hacker

hacker New Member Member

131
    9
    0
    รถผมเกียร์ธรรมดาเทค มีบางครั้งที่เค้าตามไปกัดเราเหมือนกันนะ แต่พอขึ้นเกียร์4ได้ไม่ต้องห่วงครับลอยเลย

เรื่องน้ำหนักรถผมว่าน่าจะมีผลนะครับ ของเค้าเบากว่าเราด้วย

ตอนนี้คิดถึง ท่อเดิม กรองเดิม เลยครับ ต้นมากกว่าเห็นๆเลยครับ แต่เกียร์ธรรมดาช่วยท่านได้ จริงๆครับ

11. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    D15B ก็น่ากลัวนะ.. ยกเว้นความเร็วปลายพอสู้ได้บ้างนะ คิดว่า เพราะไม่เคยเจอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้