ขอคำแนะนำเปลี่ยนลำโพง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย joe vintage, 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joe vintage

joe vintage Guest

0
    0
    0
    อยากเปลี่ยนลำโพง ชุดเครื่องเสียงที่ติดรถมาแต่ไม่อยากเปลี่ยนตัว ฟร้อน และไม่อยากยุ่งกับระบบไฟมากนัก จึงคิดว่าจะไม่ติด amp รบกวนท่านผู้รู้แนะนำลำโพงดีๆ ที่น่าจะใส่กับรถ captiva ได้ เท่าที่ดู spec เป็น 4x30W ผมฟังเพลงแนว POP,JAZZ แบบไม่เน้นเสียงเบส งบประมาณ 15000 บาทพอไหวไหมครับ

2. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    หาพวก bassbox หรือพวกซับบางที่มีแอมป์ในตัวมาเล่นสิครับ ติดตั้งง่าย ไม่ต้องเจาะตัวรถ วางไต้คอลโซล ที่วางเท้าคนนั่ง ไต้เบาะ ในเก๊ะ กินไฟน้อยโดยประมาณ 10 แอมป์ มีหลายตัวให้เล่น ลองๆหาดู

3. 5.1 carstudio

5.1 carstudio New Member Member

159
    0
    0
    แนะนำเป็น Aczon ไม่ก้อ boston คับ
    เสียงใสฟังสบายเล่นได้หลายแนว pop jazz ไม่มีปัญหาคับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้