++ถามคนที่ ไม่ใส่พักกลางหน่อยครับ++

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย indytrade, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ถ้าเครื่องเดิมคาร์บู ยิงแป๊บ 1.7 ตั้งแต่เฮดถึงปลาย มีพักปลายใบเดียว 2 นิ้ว

เสียงมันจะดังมากมั้ยครับ. ..:confused::confused::confused:

2. EG-4

EG-4 New Member Member

26
    2
    0
    มีพักกลางด้วย ยังดังเลยครับ ถ้าเป็นหม้อพักไส้ตรงทั้งหมด

3. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    ไม่มีพักกลาง ดังแน่นอนครับ

4. indytrade

379
    22
    0
    สงสัยยิงยาวจะไม่ไหว ดังมากไป หนวกหูตัวเอง . .

5. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ผมใส่2ใบเลย เวลาลาก ยังดังลั่นเลย......2 นิ้ว

6. zumo

zumo New Member Member

10
    0
    0
    เ่อ่อ.. ของผม2" ทั้งเส้น กลางเกลียว ปลายตรง แรกๆก็มันส์ดี
    ตอนนี้ไมเกรนขึ้นแล้ว จะไปใส่กลางเกลียวยาวๆอีกซักใบอยู่เนี่ย

7. indytrade

379
    22
    0
    เข้าใจความรุ้สึกเลยครับ :):)

ว่าแต่ถ้าปลายใส่ ไซเรนเซอร์ มันจะพอไหวมั้ยเนี่ย. ..

8. Yom_Zing

Yom_Zing New Member Member

104
    1
    0
    ดังมากครับ ใส่กลางใบนึงยังหนวกหูเลยครับ

9. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ปลายใส้เยื้องเงียบลงแน่
    ไม่ก้อ หาไซเรนเซอร์ใส่พอช่วยได้

10. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    ถ้าใส่พักปลายเพียงแค่ใบเดียวล่ะคับ

แต่เป็นไส้ย้อน หม้อนอกทรงรี พวกที่มี Jasma อ่ะ มันจะดังมั้ยคับ
    แล้วมันจะวิ่งมั้ย

11. มีพักกลางดีกว่าครับ ถ้าไม่ใส่มันจะเสียงดังแต่ไม่วิ่งนะ มีพักกลางดีกว่าครับ ฟันธง !!

12. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    ของผมพึงไปทำมาพักกลางใส้เยื้องปลายตรงขับปกติก้อไม่ดังนะแต่อย่ากดเพราะว่ามานจะดังมักๆคิดไปคิดมา(กรูคิดผิดเปล่าว่ะ)ไปเปลี่ยนดีไหมเนี้ย.......

13. ขับยาวๆทางไกลตจว.เซ็งกันทีเดียว
    เปิดเพลงฟังก้อไม่ค่อยได้ยิน
    เอาแบบพักกลางเยื้อง ปลายเยื้องดีกว่า
    ยังไงเวลากดมันก้อยังดังอยู่ดี แต่ขับธรรมดาก้อไม่หนวกหู

14. RG'13

RG'13 New Member Member

19
    0
    0
    ของผม ท่อเลส 2.2นิ้ว เดินตั้งแต่เฮดมีพักปลายใบเดียวครับ
    ถ้าขับไม่เกิน 3000รอบ ก็ไม่ดังเท่าไรครับ
    แต่ถ้าซัดแล้ว ดังสุด ๆ ยิ่งตอนเทคเปิดนะครับ หูแทบแตก
    โชคดีที่ผมขับไปทำงานไม่ค่อยไกล
    แนะนำใส่พักกลางเถอะครับ จะช่วยได้เยอะ
    แทบได้อัตราเร่งตอนต้นนิดหน่อยสบายหูกว่าด้วยนะครับ

15. mallzaa

mallzaa New Member Member

18
    0
    0
    ของผม d15b พักกลาง 2 ปลายใส้เยื้อง สนั่นครับ สนั่น แต่มีคนบอกว่า พักกลางใบแรกใบใหญ่หน่อย จะเงียบลงเยอะครับ

16. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    ของผมเครื่อง B16A ไม่มีพักกลางครับ ยิงตั้งแต่เฮดมา ท่อ 2.2 นิ้ว มีปลายใบเดียวครับ เวลาวิ่ง 3000-

4000 รอบ ไม่ค่อยดังนะครับ แต่พอเทคเปิดเท่านั้นหละ รู้กันหมดอ่ะ ละแวกนั้น ทางที่ดีใส่เถอะพี่ มัน

ช่วยได้เยอะครับ

17. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    ดังมั่งๆ ของเรา 1.7 ยิงตรง ไม่มีอะไรเลย ลั่นโลกมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้