เกียร์ sr กบ G bo

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RUT, 7 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ขอความรู้ เปรียบเทียบหน่อย จะใส่เกียร์ไรดี

D-MAX 2500 TF-06 ปั๊ม 12 มม.

เฟืองท้ายเดิม

2. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    แล้วแต่ชอบเลยมั้ง เคยถามคนใส่ SR ก็ว่าไปดี คนเคยใส่G ก็ว่า G ok เลย
    แต่ถ้า SR แล้วได้เฟืองเกียร์5ของRB ยาวๆเลยครับ
    sr ที่นิยมใส่กันเลยก็ของตัว ฝาดำหลังหักน่ะครับ ลองดูครับ

ส่วนตัวผม sr น่าจะสดกว่าครับ เพราะ g ค่อนข้างใช้กันแพร่หลายมานาน เกียร์ซ่อมก็มีแยะ บางลูกก็ซ่อมมาดี บางลูกซ่อมมาไม่ดี แป๊ปเดียวก็พัง เท่าที่เห็นนะ
    แต่ ถ้าไม่มีอะไร มันก็เป็นตัวเลือกที่น่าสน ครับ

สุดท้ายก็ลองๆดูเอาครับ น่าสนใจทั้ง 2 ตัว ราคา ไม่หนีกันมาก ครับ

3. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    เพื่อนมันทำรถอยู่มันก็บอกว่า ไม่คิดมากของSRก็ใช้ได้

มันว่ามางี้ เลยเล่าสู่กันฟัง

4. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    มารอฟังเผื่อจะเปลี่ยนบ้างคับ

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    1 G น่าจะดีครับ
    แล้วแต่นะ...อิอิ

6. ชิโนบุครับ

ชิโนบุครับ New Member Member

15
    0
    0
    ของผมก้อเกียร์ G คับ เกียร์ไรก้อได้ แต่ อย่า เกียมัว ละกันคับ

7. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    เกียร์ มัว ไม่ว่าแต่อย่าอ่านกลับไปใหม่ฟังแล้วรู้สึกว่าไม่ดี อิอิอิอิ...55555555555

8. neung4doors

551
    11
    0
    เป็นง้านปาย

อิอิ

9. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    up.................................

10. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    เกียร์ g bo ตอนนี้ราคาเป็นไง แบบเก่าญี่ปุ่น ไม่เคยรื้อ

เคยถามมา 12,000.-บาท ไม่รวมหัวหมู ครัช

ราคาแรงไปไหมสำหรับของญี่ปุ่นเดิม ๆ

11. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    ตอนนี้มันก็ราคานี้....เขาบอกกันว่าเป็นที่ต้องการของประเทศเพื่อนบ้านมากๆเหมือนกันสำหรับเกียร์ตัวนี้ ราคาจึงแรงครับ

แต่12000 น่าจะรวมหัวหมูแปลงอีสุด้วยนะครับ

12. neung4doors

551
    11
    0
  13. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    ของผมก็Gครับ เกียร์เดิมแตกไปสองลูกแล้ว เลยเปลี่ยนเกียร์gดูใช้มาหลายเดือนแล้วยังไม่เป็นไรเลย
    เล่นซะเครื่องพังเลยจอดมาเป็นอาทิตย์แล้ว คิดถึงมันจัง

14. Art-bigm

Art-bigm New Member Member

52
    0
    0
    เกียร์ SR ไม่โบจะเดินยาว กว่าโบนิดนึง ใช้ได้ทั้ง โบและไม่โบ ทนสุด อะไหล่หาได้ ง่าย กว่า G ราคาแสนจะเบาและแปลงง่ายกว่า G ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้