หายหน้าหายตาไปนานเชียวนะครับคุณหนุ่ม

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย GF-ER34, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GF-ER34

GF-ER34 New Member Member

37
    1
    0
    สามสี่ผมสบายดีครับ

หายหน้าหายตาเลยนะครับคุณหนุ่ม สามสี่ก็เรื่อยๆครับไม่ค่อยงอแง
    แต่ช่วงหลังงานยุ่งไม่ค่อยได้ขับเท่าไหร่ เพราะเดินจากหอถึงบริษัทเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2008
  2. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    อยากจะถามว่าค่าจอดเดือนเท่าไหร่ครับ

แล้วก็ภาษีปีละเท่าไหร่

ใกล้งาน ออโต้ซาลอน แล้วได้ถ้าแวะไป ฝากถ่ายรูปรถ GTR กะ แนว Retro มาฝากบอร์ดด้วยนะครับ

3. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    ก็ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดครับ ช่วงนั้นยุ่งๆ แต่ใจยังอยู่ครับ... :D:D:D

ตัวสี่ประตูนี่ผมชอบนะครับ ดูมันเป็น Sport Sedan ดี... :):):)

จริงๆ ที่ญี่ปุ่น ตอนผมเคยไป รถสาธารณะเค้าดีมากเลยนะผมว่า รถไฟฟ้าใต้ดินก็โผล่ได้ทุกที่ รถไฟฟ้าวิ่งนอกเมืองก็มี รถด่วนอีกสารพัด รถเมล์ก็น่าขึ้น (ตรงกันข้ามกับไทยแลนด์) คนญี่ปุ่นบางทีจึงไม่ค่อยซื้อรถกัน เพราะมันจะกลายเป็นภาระแทน...

มีไว้ก็ดีครับ สำหรับขับพักผ่อน ตอนทำงานก็เดินไปสบายดีออก... :):):)

บ้านเราไม่ซื้อใช้ไม่ได้ครับ เพราะเหตุใดรู้ๆ กันอยู่...
    :mad::mad::mad:

4. GF-ER34

37
    1
    0
    ผมอยู่หอบริษัท มีที่จอดรถฟรีครับ โชคดีหน่อย เพราะอยู่แถวบ้านนอก
    ปรกติค่าจอดก็แล้วแต่ความบ้านนอกมีตั้งแต่1500บาท-10000บาทได้ครับ
    ภาษีก็ปีละห15000บาทได้ครับ แล้วแต่ขนาดซีซี
    ยังมีรายจ่ายอื่นๆอีกแย๊ะครับ ตามที่คุณหนุ่มบอก

ผมนึกได้เลยว่ามีงานออโต้ซาลอน เปิดเน็ตดูแล้วเริ่มตั้งแต่วันนี้ถึงวันอาทิตย์
    มันไกลจากบ้านผม300โลได้ กำลังคิดอยู่ว่าจะทำยังไงดี เพราะพรุ่งนี้มีงานค้าง
    แต่ก็ขอขอบคุณครับ ผมลืมสนิทเลย เพราะตั้งใจว่าปีนี้จะไปให้ได้ เพราะปีหน้า
    คงอยู่เมืองไทยแล้ว คงไม่ได้ไป คิดหนักเลย ถ้าไปคงต้องออกคืนนี้

5. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    ไปอยู่นานยังครับ เอารถกลับมาไทยเลย

6. GF-ER34

37
    1
    0
    ถามภาษีแล้วครบั รถที่เกิน220แรงม้าภาษี328%อ๊วกแตกเลยครับ รถจะสิบปีแล้ว
    ยังจะเอาผมเก้าแสนอีก รู้งี้ซื้อรุ่น สองพันไม่โบ ค่อยเอาไปทำเครื่องกับช่วงล่าง
    ใหม่ที่ไทยดีกว่าครับ เลยยังคิดหนักอยู่

7. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ก็คงต้องประเมินค่าใช้จ่ายดูครับ แต่ผมคิดว่าถ้าเอามาใช้มันคงแปลกดี เพราะในเมืองไทยผมยังไม่เคยเห็น R34 ตัวสี่ประตูเลย ก็อาจจะมีนะครับ แต่ผมยังไม่เคยเห็น...

ลองดูครับ ถ้าเอามาก็คงต้องเป็นรถที่ใช้วิ่งทางยาว แล้วต้องหารถธรรมดาๆ อีกคันไว้ใช้งานอย่างที่คุณวินว่ามา น่าจะดีสุดครับ...
    :D:D:D

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เก้าแสน แต่ราคายังถูกกว่าที่ขายในบ้านเรานะครับ พี่วิน เอาเข้ามา ยังไงผมว่าก็คุ้มกว่า นะครับ ถ้าจะขายที่โน่น แล้วมาหาเอาที่นี่

9. GF-ER34

37
    1
    0
    ผมลองให้เต้นท์ตีราคาให้แล้วครับ อยู่ที่ประมาณเจ็ดหมื่นถึงแสนบาท
    ราคาตกแทบไม่เหลืออะไรเลย

10. GF-ER34

37
    1
    0
    ขอบคุณครับ ได้ข้อมูลเย๊อะเลยครบั ดีเหมือนกันครับบ้านอยู่ต่างจังหวัด
    เอาไว้กลับบ้านก็คงดีครับขับทีคงเบื่อเลย

11. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ถ้าเอามาก็ใช้ต่อดีกว่าครับ อย่าขายต่อในไทยเลย เพราะแค่ค่าขนส่งเอามาก็แพงอยู่แล้ว เจอราคาขายต่อในไทย เผลอๆ จะขาดทุนเอาอ่ะดิครับ ไม่คุ้มแน่ถ้าเอามาแล้วขายทิ้ง...:cry::cry::cry:

12. GF-ER34

37
    1
    0
    ขอบคุณครับ ยังมีเวลาคิดอีกซักระยะครับ
    ก็ขอบคุณครับ คงไม่ได้คิดกำไรไรหรอกครับ
    แต่ว่าจะขายทิ้งที่นี่ก็เสียดาย จะเอากลับก็
    อาจจะไม่ได้ใช้งานจริงๆ ขับนิดๆหน่อยๆก็เสียดาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้