อยากทราบการเลือกซื้อสายหัวเทียนและหัวเทียนอ่าครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย daihatsu_neverdie, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. daihatsu_neverdie

daihatsu_neverdie New Member Member

2
    0
    0
    ช่วยแนะนำหน่อยน๊ะครับ เปงรถ มิร่าอ่าครับ

2. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    สายหัวเทียนก็เอาของเก่าไปเทียบความยาวเลยครับ ส่วนหัวเทียนถ้าผมจำไม่ผิดของมิร่าน่าจะเบอร์6คับ(NGK)

3. training

training New Member Member

6
    0
    0
    จำเป็นต้องเปลี่ยนทุกเส้นไหมครับ

4. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ควรเปลี่ยนทุกเส้นพร้อมกันเพื่อให้กระแสไฟเดินได้เท่ากันทุกเส้น
    การจุดระเบิดจะได้เท่ากันทุกสูบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้