หาอู่ดูแล 4e-fte

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย AE. pond, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AE. pond

AE. pond New Member Member

20
    0
    0
    สวัสดีชาว stalet club นะครับ มีเรื่องอยากจะถามเพื่อนสมาชิกน่ะครับ
    ผมเพิ่งวางเครื่องมาใหม่อยากได้อู่ที่ถนัดๆเครื่องตัวนี้น่ะ เคยเปิดกระทู้เจอครั้งนึงแต่นานแล้ว
    มีคนบอกว่าแถวชลบุรีมีอยู่นึงเก่ง ใครพอจะทราบมั๊ยครับ ว่าอยู่ตรงไหน ผมอยู่บางแสนอ่ะครับ
    .....ขอบคุณครับ

2. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ของพี่สงสัยไกลไป อยู่รามอินทรากม 8 กรุงเทพนะ

3. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    แนะนำอู่คู้บอนเลยครับ

ไกลหน่อยแต่แจ่มแน่ครับ ผมเป็นลูกค้าประจำอยู่ครับ เป็นอู่ของพี่อุ๋ยครับถ้าวิ่งมอเตอร์เวย์มาผมว่าใช้เวลา
    ไท่นานเท่าไหร่นะครับ

4. AE. pond

20
    0
    0
    คือตอนนี้รถมีปัญหารอบตัดที่ 5500 เอง ไม่รู้เกิดจากอะไร ช่างก้อไล่ให้ไม่เจอ
    เครื่องตัวนี้ผมซื้อต่อมาจากเพื่อนอีกทีครับ วิ่งดีไม่มีปัญหาอะไร รอบตัดที่ 68-7000 รอบ
    กินน้ำมันอยู่ 13-14 โลลิตร
    แต่พอมาอยู่กับผมขับแบบเซฟๆก้อยังได้แค่ 10-11 โลลิตร แถมรอบก้อตัดเร็วอีก โบกำลังวี้ดก้อต้องสับแล้ว
    ว่าจะลองไปอู่แถวพัทยาให้เค้าเช็ค OBD ดูว่าสายไฟทำมาครบรึป่าว
    .....ขอบคุณที่แนะนำอู่พี่อุ๋ยนะครับ ถ้ามีโอกาสจะไปใช้บริการครับผม:).....

5. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    น้องในรถมีเกร์วัดบูตหรือเปล่าครับ
    น้องลองดูว่าตอนมันตัดวัดบูตอยู่ที่เท่าไร

6. AE. pond

20
    0
    0
    ตอนรอบตัดบูสท์อยู่ที่ 0.5 ครับผม:confused:

7. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ]ลองเช็คOBDก่อนครับ น่าจาเป็นเรื่องสายไฟมากกว่า อาการนี้น่าจาลองดู speed sensor กะ o2 sensor

8. AE. pond

20
    0
    0
    ขอบคุณครับ..เดี๋ยวจะลองไปเช็คดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้