แม๊กหน้าแหลมต้องใช้ขนาดเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย gerru, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gerru

gerru Guest

0
    0
    0
    ขอถามท่านผู้ใช้หน้าแหลมทุกท่านครับว่าหน้าแหลมต้องใส่แม๊กขนาดเท่าไหร่ออฟเท่าไหร่จึงจะเหมาสม ส่วนตัวชอบ17"ขนาดยางด้วยก็ดีครับ และถ้าใส่ออฟขับหน้ายุ่งยากและมีผลเสียอะไรมั๊ย แปลงยากหรือเปล่าและควรใช้ออฟประมาณเท่าไร ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. oishiman

oishiman New Member Member

542
    2
    0
    ละเครื่องอารัยอะครับ ต้องดูสเป็กเครื่องด้วย

3. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เรื่องนี้....นานาจิตตังอ่ะคับ

ต้องขอถามนิดนึงก่อนว่า........เครื่องอะไรคับ เดิมๆ หรือ เจ

เครื่องเดิม ที่เหมาะๆ ก้อ.... 14 - 15 คับ วิ่งสบายๆ ออกตัวดี ไม่อืด ไม่หนักเครื่อง แต่ 16 ก้อพอไหวคับ
    ถ้าจะใส่ 17 - 18 ก้อใส่ได้คับ แต่จะขับไม่สนุก ออกตัวใช้รอบเยอะ กินน้ำมัน แต่ได้สวยคับ

เครื่อง เจ ที่เหมาะๆ ก้อ..... 16 - 17 คับ สบายๆ สวยๆ รึจะ 18 เลยก้อไม่หนักหนาอะไรคับ
    ถ้าใส่ 14 - 15 ไม่ค่อยจะดีคับ ฟรีทิ้งเยอะ จะหมุนอย่างเดียว เผลอกดไม่ได้เลย

ใส่อ๊อฟขับหน้า ล้อหน้ารองสเปเซอร์แน่นอนคับ ไม่งั้นล้อติดโช๊คแน่ๆ ( นอกจากแปลงสตรัทมาแล้ว )
    ล้อหลัง....ใส่อแด๊ปเตอร์ หนานิ้วนึงแน่ๆ เพราะล้อจะผลุบเข้าด้านใน ไม่สวยเลยล่ะ

หาอ๊อฟขับหลังดีกว่าคับ ล้อหน้า 22 ไม่ติดโช๊ดเดิมคับ ล้อหลัง 25 พอดีเลยล่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้