ใครสอนวิธีติดสติ๊กเกอร์ใสหน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Simple, 15 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Simple

Simple New Member Member

93
    0
    0
    ผมซื้อมาทำเองติดแล้วมันไม่เนียนเลย ฟองอากาศเพียบ ใครช่วยสอนแบบละเอียดหน่อยคับ ไฟมุมผมมันโค้งเยอะ อ่า

2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ติดจากตรงกลางแล้วไล่มาเลยๆคับอย่าให้ฟองอากาศขึ้นแล้วก็ใช้ ไดร์เป่าผม เป่าไร่ให้เนียนคับแค่นี้เอง ต้องใช้ไดร์เป่าผม หรือ Hot Air ครับ

3. Simple

93
    0
    0
    ต้องใช้นำยาเช็ดกระจกฉีดก่อนป่าวครับ

4. Simple

93
    0
    0
    ผู้รู้ช่วยหน่อยนะค้าบบบบบบบ

5. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ไม่ต้องใช้น้ำยาครับ ตอนติดใช้ไดร์ร้อนเป่าไปด้วยเรื่อยๆ ค่อยๆไล่ลม
    ติ๊กเกอร์โดนความร้อนก็จะอ่อนติดง่ายขึ้น

6. Simple

93
    0
    0
    อ่าขอบคุณครับ เห็นบางคนเค้าฉีดน้ำยาเช็ดกระจกก่อนคับ อิอิ

7. wavethesun

wavethesun Member Member

33
    1
    8
    เวลาผมติดก็เป็นเหมือนกันครับ

8. Simple

93
    0
    0
    เมื่อคืนลองอีกรอบแล้วครับ ค่อยๆติดแล้วเอาไดร์ไล่ รีดไปเรื่อยๆ งานออกมาเนียนแล้วครับ ขอบคุณครับ

9. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    สวยดีครับ มีรุ่นเดียวกะผมสาวกไฟมุ่มส้มอีกคันแล้ว อิอิ เจ๋งๆ

10. Simple

93
    0
    0
    :D :D :D :D :D :D

11. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมว่าใช้ สีกระป๋อง พ่นเลยดีกว่าครับ ง่ายดี เบื่อๆๆ ก็เอาทินเนอร์มาลบได้ ใสเหมือนเดิม
    ปล. กระป๋อง 90 บาทเอง

12. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

สนใจมาเข้าคลับไหมครับ อิอิ กันชนก็สวย นิสโม่ช่ายมะ ผมว่าผมคุ้นๆคันนี้นะ บ้านผมก็อยู่รังสิต:D

13. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    คือใช้ใดเป่าผม จ่อเอาไว้ตรงที่เราจะติด - ระหว่างที่จะจะติด sticker หรือคับ? คือผมไม่เข้าใจว่ามันจะช่วยไล่ฟองอากาศได้อย่างไร? ใครอธิบายทีคับๆ

14. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    จิงๆแล้วไดร์เป่าผมจาใช้สำหรับเป่าสติกเกอร์ระหว่างแปะให้อ่อนตัวอ่ะครับ เวลาติดส่วนโค้งเป่าให้มัน

นิ่มๆ เราสามารถดึงให้มันยืดๆตามแนวโค้งได้ จาเนียนกว่า:cool:

ส่วนถ้าติดแล้วเป็นฟอง ให้ลองเป่าๆ แล้วใช้เล็บรีด ไล่ฟองออกไปตามขอบดูครับ ถ้าไม่ออกก็คงต้องเข็ม

เจาะเอาอ่ะครับ:p

:D :D :D

15. Simple

93
    0
    0
    อ่า เคยเป็นสมาชิกคับ แต่ออกมาแล้ว :D :D :D

16. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    ใช้น้ำฉีดก่อนครับ จากนั้นก็แปะสต๊กเกอร์ลงไป จากนั้นก็หาอะไรสักอย่างรีดน้ำครับ ลักษณะเหมือนกับติดฟิล์มที่กระจกแหละครับ ลองดู

17. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    อืม ความรู้ คับ upup

18. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
  19. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    พื้นที่เลกๆแล้วโค้งด้วยรีดน้ำยากหน่อยนะคับ ถ้ารีดไม่หมดจะขุ่นด้านในนะคับ
    ไดเป่าดึงติ๊กเก้อให้ยืดหน่อยๆ มีผู้ช่วยคอยเอาไดจ่อไว้ก้จะง่ายยิ่งขึ้นคับ

20. ดี คับ กำลังอยากรู้อยู่พอดี เลย

21. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ใช้ซันไลท์ผสมน้ำครับ (ปกติโรงงานผมก็ตัดสติ๊กเกอร์ ใช้วิธีนี้ครับ)
    ลูบน้ำซันไลท์ลงไปให้ชุ่มครับ แล้วเอาสติ๊กเกอร์ค่อยๆแปะจากตรงกลาง
    ไล้ออกซ้าย-ขวา ก่อน แล้วเอาไดร์เป่าครับ ค่อยๆให้สติ๊กเกอร์อ่อนตัวแล้วลูบแนบลงไป (แนะนำให้หาถุงมือผ้าใส่ แต่ไม่จำเป็น) เมื่อติดสนิทแล้วก็เอาไดร์เป่าไล่น้ำเรื่อยๆครับ ความร้อนจะไล่น้ำให้ระเหยแห้งไปเอง

แถมให้อีกนิดล่ะกันนะครับ
    ถ้าเกิดสุดวิสัยเป็นฟองอากาศจิงๆ
    ให้เอาคัตเตอร์กรีดตั้งแต่ขอบรอยด้านหนึ่งไปยังอีกด้านหนึ่ง
    แล้วลูบไล่อากาศลงทีละฝั่งครับ

วิธีลอกสติ๊กเกอร์รถ
    ให้เอาน้ำผสมกับแชมพูครับ
    แล้วสาดลงไปที่สติ๊กเกอร์ แล้วเอาผ้ามาลูบๆค่อยๆลอกออกครับ
    วิธีนี้ ถ้าตอนติดสติ๊กเกอร์ใครใช้น้ำซันไลท์ หรือน้ำยาสระผมช่วยติด อาจไม่เกิดคราบกาว
    แต่ถ้ามีคราบกาวติดอยู่ ใช้น้ำยาเช็ดกระจกถูกออกครับ

22. เยี่ยม คับ

23. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ไม่ได้ป่วยครับ
    อิอิ...ล้อเล่งน่า
    ขอบคุณครับ

24. nut_2003

nut_2003 New Member Member

27
    3
    0
    บ้านผมไม่มีไดร์เป่าผม แต่เวลาติดเสร็จตรงขอบๆ

ถ้ามันบวมๆ จะใช้ไฟแช๊คไปรนเลยคับ งานเนียนเช่นกันนะ

25. อ๊อฟ

อ๊อฟ Guest

0
    0
    0
    ขอถามหน่อยนะครับ สติ๊กเกอร์โปร่งแสง(ใส) มีกี่สีอ่ะครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ คลองถมมีขายไหม ถ้ามีขายอยู่ช่วงไหนครับ เพราะไปเดินไม่เคยเจอ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

26. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    พรุ่งนี้จะลองติดดูบ้าง :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้