ไทเกอร์2Lอยากแรงทำไงดี

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย kkj, 9 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ตอนนี้ใช้ไทเกอร์เครื่อง2Lอยากให้แรงกว่านี้ ตอนนี้วิ่งได้แค่140เอง เอาแบบไม่ผูกโบนะครับ

2. I'm number one

I'm number one New Member VIP

1,260
    2
    0
    ทำปั้มเลยครับ...ความรู้สึกสัมผัสได้ดีกว่าเดิมแน่ๆๆรถผมหมดไมล์เลย

3. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ตีเฮด ทำปั๊ม พักกลาง
    แต่กินน้ำมันอย่าบอกใคร
    อุอุ 2L นี่ก็กินไม่ธรรมดา เหมือนกันนะครับพี่น้อง

4. ทำปั้มเลยครับ

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เห็นด้วยครับ..

6. เซดโบครับ

7. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ลองดูนะครับ ตีเฮด ทำปั๊ม ก็ดีมากครับ จมไมล์เลยทีเดียว

เซดโบ อันนี้ ความรู้สึกคนละเรื่องเลยครับ ขับสนุก เร้าใจ อย่างแรง ขับเนียนๆ ประหยัดน้ำมันกว่าเดิมนะ

8. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    เซียนไมตี้รุ่นใหญ่ตอบเองเรยวุ๊ย อิอิ คิดถึงพี่โจ้จัง ฮิฮิ

9. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    รบกวนถามนึดครับ งบ ซักเท่าไหร่ อะครับ :)

10. AUTH-can

1,474
    13
    0
    :p:p:p ว่าไปนั้น คิดถึงก็มาหาซิ

งบ น่าจะอยู่ประมาณ เทสปั๊ม 3000-3500 เฮด+ท่อทั้งเส้น 2500 ประมาณนี้ ถูกแพงขึ้นอยู่กับทางร้านครับ

11. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ขอบคุณครับ

12. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ลองดูนะครับ

13. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    .....ได้อย่างไรโพสบอกดว้ย น่ะ...

14. AUTH-can

1,474
    13
    0
    สนับสนุนความแรงช่ายไหม ตาลี่

15. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    อ่าวพี่ลี่ โบไหม่สวยจัง อิอิ

16. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ช่าย เลย พี่ โจ้ .....แต่ ผม เน้น ประหยัด อิอิ.....

.....ขอบ คุน ครับ น้อง แชมป์ ..........

17. ผมรบกวนถามนิดนึงครับที่บอกว่าตีเฮดเนี่ย เป็นเฮดเหล็กธรรมดาหรือว่าเหล็กหล่อหรือเลสครับ คือผมขับcoloradoตัวใหม่ครับ เดิมๆมันเป็นท่อร่วมไอเสียธรรมดาครับ แต่อยากเอาไปตีเฮดเลส แต่ก็มีคนทักว่าเฮดเลสบ้านเรามันแตกง่ายอ่ะครับเลยอยากทราบว่าที่บอกว่าตีเฮดเนี่ยเป็นเหล็กหรือเลสครับ (รถผมเดิมๆครับแต่อยากทำให้มันดูเท่แล้วก็ดีขึ้นหน่อยเน้นใช้เดิมๆคับ)

18. NeoCyber

NeoCyber New Member Member

1
    0
    0
    ทำเฮดนะ ไล่ปั๊มนะ ไล่ท่อใหม่นะ... น่าจะได้สัก 160 นะ.... ต่อเฟืองท้ายอีกนิด น่าจะล้นไมล์นะ...

แต่ก็นะ.... เซตโบแรงกว่านะ... แต่พังนะ.... ^^

19. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ถ้าอยากขับสนุกๆประหยัด เครื่องไม่พัง ผมว่าเซตโบขนาดเล็กๆพวกโรตารี่ซักลูกนะ แล้วก็ทามปั๊ม บูสท์สัก 15 พอ แค่นี้ก็วิ่งดีแล้ว คนละฟิวกับ N/A เลยหล่ะ

20. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    จิงคับ คอเลสร้าวง่าย แนะนำว่าเปนเหล็กดีกว่าคับ

21. boon_night_kids

boon_night_kids New Member Member

13
    0
    0
    เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับแรงด้วยครับ 4d56แรงแน่นอนครับ

จัดไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้