ขอสอบเรื่องประตูไม่ล็อคหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย oat_28, 9 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ร ถ ผ ม มั น มี ปั ญ ห า อ ยู่ ว่ า เ ว ล า ล็ อ ค ร ถ แ ล้ ว ป ร ะ ตู

มั น ล็ อ ค แ ต่ มั น ล็ อ ค ไ ม่ สุ ด แ ต่ เ ว ล า ล อ ง เ ปิ ด ป ร ะ ตู

มั น เ ปิ ด ไ ด้ เ ล ย อ ย า ก ท ร า บ ว่ า มี ร้ า น ไ ห น ส า ม า ร ถ

ซ่ อ ม ไ ด้ บ้ า ง เ พ ร า ะ ไ ป ถ า ม 0 ม า 0 บ อ ก ว่ า ใ ห้ เ ป ลื่ ย น

ทั้ ง ชุ ด ร า ค า สู ง เ ห มื อ น ก า น เ พื อ น ๆ มี ร้ า น ไ ห น

แ น ะ นำ ทำ ดี ๆ ร า ค า ไ ม่ แ พ ง บ้ า ง คั บ

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    อาการเดียวกัน

โอ๊ตครับพี่เพิ่งเปลี่ยนมาครับอาการเหมือนกันเลยต้องเปลี่ยนชุดมอเตอร์เซ็นทรัลล็อคใหม่ตรงข้างประตูรุ่นเราไม่เหมือนชาวบ้านเขาถ้าเสียคือเปลี่ยนอย่างเดียวซ่อมไม่ได้ครับพี่ไปเปลี่ยนมาตัวละ 850 บาททำร้านแถวสุขาภิบาล 1 หรือไม่ก็ไปหาร้านที่รับซ่อมกลอนประตูดูครับเข้าศูนย์แพงมาก

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ว ล า จ อ ด ร ถ แ ล้ ว เ สี ย ว โ ด น ข โ ม ย ร ถ

ถ้ า ข โ ม ย รู้ ห ว า น เ ล ย ม ะ ต้ อ ง อ อ ก แ ร ง งั ด

เ ล ย หุ หุ ว่ า แ ต่ เ พ่ ตุ้ ย เ ป็ น ป ร ะ ตู ไ ห น ห ร อ คั บ

4. tui013

1,777
    238
    0
    อาการเดียวกับโอ๊ตเป็นประตูหน้าซ้ายครับล็อคไม่ได้ครับแล้วมารู้ตอนหกโมงเย็นแล้วร้านที่ไหนจะมาซ่อมให้ละ...พี่เลยจอดแล้วเอาผ้าคลุมรถคลุมไว้หนึ่งคืนแล้วก็เอากระดาษเขียนไว้ว่ารถคันนี้ล็อคทุกประตู...อิอิ:D ล้อเล่น...แต่พี่เปิดสัญญาณกันขะมายไว้คับถ้ามีคนมาเปิดประตูรถมันก็จะร้องอ่ะ...ยังไงก็รีบไปทำซะ

แต่พี่โดนไปสองประตูหลังขวาก็เป็นแต่มันยังล็อคได้ด้วยมือ..อิอิ

5. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    เปง เหมือน กัน อ่ะ แต่ ต้อง ใช้ มือ กด ทาง ด้าน ใน.......................เซง เลย

6. tui013

1,777
    238
    0
    ซ่อมไม่กี่ตังค์หรอกที่ TAKATA ยังซื้อได้เลย...อิอิ

7. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เสี่ยตุ้ยนี้ถนัดเรื่องประตูนะเนี่ย :)

แต่ถ้าใครมีปัญหากับกระจกไฟฟ้ากดแล้วไม่ทำงาน ติดต่อผมได้นะครับ ถ้ามอเตอร์ไม่เสีย ผมพอซ่อมให้ได้
    เพราะรถผมเคยเป็น ที่ประตูหลังขวากดขึ้นลงไม่ได้ เลยจัดการรื้อออกมาทำความสะอาด หล่อลื่นหน่อยก็ทำงานได้เหมือนเดิม

8. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    สุดยอดเจ้าพ่อ DIY เลยครับ พี่โอ๋ ...........

9. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    ผมก้อเปลี่ยนปายแล้วเพ่ เสียเช่นกานนน

10. tui013

1,777
    238
    0
    ผมถนัดแต่ประตูหน้านะครับแต่ไม่ถนัดประตูหลังครับ...

11. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    อาการนี้ ES ส่วนใหญ่เป็นกันทั้งนั้น ล็อคจากข้างในได้ใช่มั้ย ถ้าไม่ได้
    ลองรื้อประตูดูเองก่อนบางที่เขี้ยวที่เกี่ยวกับมอเตอร์มันเข้าไม่สุด สลักที่กลอนเข้าไม่สุด
    ลองฟังเสียมอเตอร์ดูว่าทำงานรึป่าว.................
    ถ้ามอเตอร์เสียจิงๆ ก็เข้า 0 เปลี่ยนได้เลยราคาตัวละ 4 ร้อยกว่าบาท

12. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    อิ อิ อิ ยังม่ายโดน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้