Dls ชุดนี้ทั้งหมดเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Oryor, 30 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ผมไปลองฟังมาแล้วเสียงถูกใจมากเลยครับ ชอบมากมาก

Iridium 6.3 หน้า
    Iridium 6.2 หลัง
    Amp A7

ช่วยแนะนำซับกับ Front ให้ด้วยครับ Front เล็งๆๆเป็น clarion ตัวท้อปๆ อยู่ครับ
    ใส่ civic Es ครับ

หรือว่าจะมีตัวอื่นแนะนำที่แนวเสียงแบบเดียวกันกับตัวข้างบนก็ ยินดีครับ

ถ้าเทียบกับ Seas แล้วมีตัวไหนของ Seas สู้ได้บ้างครับ
    ขอบคุณมากมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2006
  2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    รู้สึกว่าถ้าไม่พลาดนะคับ Iridium ค่าตัวมันราวๆ 3 หมื่น+- ได้นะคับ ต่อ 1 คู่นะท่าน ส่วน A7 ไม่ทราบราคาเลยคับ แต่ถ้าเล่น Clarion หรือ Eclipse รุ่นท๊อปๆ+ Iridium + A7 นะคับ คงจะเป็นอารายที่ลงตัวมากๆ เสียงคงจะสุดไปข้างนึงอ่ะคับ แต่ถ้าจะเล่นชุดที่ผมว่าไป งบคงต้องมีเป็นหลักแสนได้ล่ะคับ ส่วนแนวเสียงคงไปทาง Audiophile ได้แน่ๆคับ เพราะว่า DLS รุ่นนี้สร้างชื่อมากๆคับ

ส่วนถ้าถามว่า Seas จะเทียบได้มั้ย ผมมองว่ามันคนล่ะแนวอ่ะคับ แต่ถ้าเทียบจะขอเทียบกับ Seas Standard ล่ะกันคับ ค่าตัวเกือบหลัก 2หมื่น ผมว่า DLS จะให้ความหวาน อิ่ม แบบแนว Audiophile ได้ดีกว่า ผิดกับ Seas ซึ่งผมมองว่าเป็นลำโพงที่ฟังได้หลายแนว โดยจะเด่นไปทาง เสียงมีความสด เบสกระชับมากกว่า ถ้าฟังเพลงทั่วๆไปในชีวิตประจำวัน ฟังฟลายแนวหน่อย น่าจะคบหากับ Seas คับ แต่ถ้าชอบหวานๆไปทาง Audiophile Iridium คือทางเลือกที่ดีคับ

ปล. หรือทางอยากลองดูรุ่นท๊อปๆของ Seas ก็ลองไปหาฟัง รุ่น Reference ดูคับ ค่าตัวปาไป 4 หมื่น ตัวผมเองยังไม่เคยได้ฟังเช่นกันคับ

3. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ขอบคุณมากครับ
    คุณ robin ร้านอยู่ที่ไหนครับ เพื่อจะแวะเข้าไปหา

อ๋อ อีกอย่างครับ แล้วถ้าเอาพรีหลอด ของ Piority ตัว 4 หลอดมาเพิ่มเข้าไปอีก เสียงจะเป็นยังไงครับ

ขอบคุณมากมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤษภาคม 2006
  4. Robin

1,612
    45
    0
    ผมไม่มีร้านนะคับ ผมก็แค่คนเล่นเครื่องเสียงธรรมดาอ่ะคับ ถ้าเล่น Clarion รุ่น topๆ แบพวก D1 หรือ D2 ผมว่าปรีก็ไม่จำเป็นเท่าไหร่แล้วคับ เพราะว่าจากฟร้อนท์มันน่าจะถ่ายทอดออกมได้ดีแล้วคับ

http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=17&id=17731

ลองดูคับ นี่คือบทความของปรีแอมป์ Priority น่าจะตัวเดียวกันรึเปล่า
    ปล. บทความนี้อ้างอิงจากบทความของอ.ชัยวัฒน์ แห่ง www.audio-teams.com คับ ขอบคุณมา ณ ที่นี้คับ

5. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    Iridium 6.3 22000
    Iridium 6.2 19500
    Amp A7 27000

ไปหาเจอจากเวปนี้อะครับ

แต่ลองโทรไปแล้วเค้าไม่มีของ ถ้าต้องการลองโทรไปคุยกับเค้าได้ครับ

ผมก็เกือบใส่ iridium แล้วเหมือนกัน แต่ไปลองฟังแล้วหลงไดเนาแทน

ลองไปฟังไดเนาก่อนก็ดีนะครับ อิอิ

6. Sil

Sil New Member Member

2
    0
    0
    ลองฟัง DLS Nobelium ดูครับ

7. Robin

1,612
    45
    0
    รุ่น Nobelium นี่ถ้าไม่พลาดอยู่ใน E34 ของ Mirage audio คับ คันที่ได้แชมป์ IASCA

ค่าตัวนี่ผมว่าน่าขนลุกมากๆคับ

8. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ส่วนตัวชอบ CLAIRION 9255 EXL LIMITED นะครับ ให้แนวเสียงแบบ analog ดีครับ
    A7 เป็นแอม 5 CH ที่น่าเล่นครับ

9. bbbb.2

bbbb.2 New Member Member

22
    0
    0
    มีอีกทางเลือกครับ
    PHONIXGOLD ELITE6
    MOREL ELATE 6

ส่วนใหญ่คนใช้ฟร้อน ไฮ-เอนด์ ไม่มีใครใช้ปรีทุกแบบครับ
    9255 ก็เหลือเฟือแล้วครับ ซื้อง่ายขายคล่องกว่า D1D2 เยอะ มาก เพราะเสียงมันดีนิยมกันมาก ราคาจับต้องง่ายกว่ามาก ใส่ฟร้อนแพง 3-40000 ไม่ใช่ว่าเสียงจะทิ้งกันจนไม่เห็นฝุ่น มันไม่คุ้มงบที่ลงเพิ่มเป็นหมื่นๆนะ แต่ถ้าเหลือก็โอเค

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2006
  10. nung_ferio

nung_ferio New Member Member

26
    0
    0
    ชอบ d1เสียงดีมากๆร้านแถวบ้านติดอยู่ครับมีไรp.m.มานะครับยืนดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้