ตั้งรอบได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Thoong_Bangna, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thoong_Bangna

Thoong_Bangna New Member Member

5
    0
    0
    :confused: พอดีเป็นคนเคยขับรถเกียร์ธรรมดามาก่อน เวลาใช้งานแต่ละเกียร์ไม่เคยลากรอบถึง 3,000 รอบเลย ใช้เค่ 2,000-2,500 รอบก้อเปลี่ยนเกียร์แล้ว แต่พอมาขับ Civic Diamension 2003 Vtec Lev เกียร์ Auto แล้วบอกตรงๆว่าสงสารรถครับ เพราะว่าแต่ละเกียร์จะลากรอบประมาณ 3,000 รอบแล้วถึงจะเปลี่ยนเป็นอีกเกียร์ ไม่ทราบว่ารถรุ่นนี้สามารถตั้งให้รอบเครื่องของแต่ละเกียร์ได้ไหมครับ อยากให้เกียร์ 1-3 ลากรอบถึงแค่ 2,500 รอบแล้วเปลี่ยนเป็นเกียร์ใหม่ได้ไหมครับแต่พอเกียร์ 4 ก้อให้ลากได้เต็มที่เลยได้ไหมครับ :cool:

2. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    เครื่อง Vtec เป็นเครื่องที่รอบจัดอยู่แล้วครับ

ลากได้ครับ

ถ้าอยากตั้งรอบก้อลองติด Shif Light

ให้เตือนเปลี่ยนเกียร์ก้อได้ครับ

3. Gettuned

Gettuned Active Member Privilege

140
    95
    28
    โทษนะครับไม่ได้กวนทีนนะรถคันเก่าอ่ะเครื่อง diesel เปล่า? ถ้าใช่ก็ไม่แปลกเพราะมันทดเกียร์ยาว torque กว้างมาเร็ว ถ้าเครื่อง d17 ที่คุณขับอยู่เปลี่ยนเกียร์แบบนั้นขับยากมากครับ เครื่องไม่พังหรอกครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า มั น เ ป็ น ป ก ติ ข อ ง เ ค รื่ อ ง ตั ว นี้ ที่

เ ป ลื่ ย น เ กี ย ร์ ที่ ร อ บ 2 5 0 0 ถึ ง 3 0 0 0

5. Thoong_Bangna

Thoong_Bangna New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ

;) ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ถ้าใครมีความคิดเห็นอีกก้อเข้ามาแนะนำได้อีกนะครับ :eek:

6. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    :D:D:D

7. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ถ้าเทียบกับ เกียร์ธรรมดาของ ES กับรอบที่ว่ามาข้างบน ถือว่าเป็นการขับแบบชิวๆมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้