ไปเจอไส้กรองน้ำมันเครื่องดีมาครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย podd, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. podd

podd New Member Member

85
    1
    0
    เที่ยวที่แล้วใช้ของทั่วไป เครื่องเกือบพังครับ มันรั่วที่ตะเข็บ

อีกครั้งหนึ่งไปซื้อของแท้ ย้ำว่าของแท้ยังได้ของเทียมมาเลยครับ แถมราคาของแท้ซะด้วย ตัวกรองพิมพ์ว่าทำในไทย ตัวกล่องทำญี่ปุ่นซะนี่

พอมาเปลี่ยนเครื่องรอบนี้สังเกตเห็นว่า กรองที่มากับเครื่องดูหน้าตาดี ถอดมาดู คุณภาพงานก็แจ๋ว ขนาดไม่ใช่หองห้างนะครับ ใช้แล้วด้วย สภาพยังดูดีอยู่เลย
    เลยเริ่มเสาะหา ไปเจอกรองนอกลูกขาวๆของอเมริกา ลองใช้แล้วดีเลยอยากบอกต่อน่ะครับ ราคาก็ไม่ได้แพงกว่ากรองในประเทศมากนัก สูงกว่านิดหนึ่งตามคุณภาพครับ

เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่จะหนีห่างของเทียม ผมเองเลยว่าจะลองเอามาทำตลาดหาค่าน้ำมันสักหน่อย เพราะอีกอย่างไหนๆรถเราเองก็ต้องใช้ด้วย เลยลองยกลังมาบางรุ่นครับ ลองดูในหน้าซื้อขายนะครับ

หรือเพื่อนๆอาจจะเจอที่อื่นที่ราคาต่ำกว่านี้ก็ซื้อใช้เถอะครับ เพราะเขาอาจมีทุนซื้อในปริมาณมากได้ราคาต่ำกว่า ไม่ซื้อไม่หาที่ผมก็ไม่เป็นไร เพียงแต่อยากแนะนำให้ใช้ของดีๆกันหน่อย เพราะคุณภาพดีคุ้มกับเครื่องเรา ไม่ใช่ตัวละบาทสองบาท

2. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    ok..คร๊าบไว้เด๋วแนะนำเพื่อนๆให้คร๊าบ

3. podd

85
    1
    0
    หากท่านใด/กลุ่มใด รวมกันมาซื้อจำนวนมาก (6 ลูกขึ้นไป)ในแต่ละครั้ง จะประหยัดกว่านะครับ แต่ออเดอร์นานกว่าธรรมดานิดหนึ่ง เหมาะกับคนใจเย็นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2008
  4. podd

85
    1
    0
    ล่าสุด!! สินค้าใหม่ที่จะเข้ามาอีกวัน-สองวันนี้ มี2ตัวครับ

- กรองเบนซินลูกยาว สำหรับToyota รุ่น Camry, AZ Engine, Y Engine (ใส่แทน 90915-YZZE2)
    - กรองเบนซิน สำหรับHonda รุ่น Civic, Accord, City, CRV (ใส่แทน 15400-PR3-505, 15400-PR3-SD)

ลูกละ 140฿ ค่าส่งทางปณ. จำนวน 1-3 ลูก20฿ หากพาพวกมาเหมาลัง (6ลูก) โปรดโทร.ถาม ราคาพิเศษครับ

5. podd

85
    1
    0
    แก้ไขเป็น"กรองน้ำมันเครื่อง เครื่องยนต์เบนซิน" นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้