เบิก โชคใหม่ คู่หลัง เท่าไรหลอคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    โชคใหม่ เท่าไรหลอ.....
    แล้วถ้าเปนโชคแต่งละ......
    ถ้าโชคเดิม พร้อมสปิงงง.......,
    คัยไปเปลี่ยนมาแล้ว บอกทีน๊ะคับบบบบบ...
    วันนี้เหน Rover หลายคันมากๆๆๆๆๆ แต่คิดว่า 2 คันน่าจาอยู่ Rover club เราน๊ะคับ
    คันสีแดงที่ ก่อนแยกประชานุกูล
    อีกคันสีเขียว ที่ ถนน กรุงเทพนนท์ ประมาน 4 ทุ่มก่าๆๆ
    ใช่ไม่ใช่ บอกด้วยน๊ะคับบบบบ.. วันเดียวเจอ Rover 5 คัน

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    โชคเดิมพร้อม คู่ละ 5 พัน คับ ยี่ห้อ ซ๊าค มาตรฐาน ยุโรป เกาะถนนดี
    วื่ง 200 นิ่งๆ
    ถ้าเปนคายาบ้า คู้ละสองพันก่าบาทถึงสามพันมั้งคับ

3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ขอบคุนมากคับบบบบ

4. Rover623Gsi

Rover623Gsi Guest

0
    0
    0
    ลองไปที่นี่ดู

Rover 623 Gsi H22Aของผมไปทำที่ละโว้มาใช้ได้นะของเดิมเจ้าของไปตัดสปลิงมาแล้วทางร้านโมให้ใหม่ใช้สปลิงเดิมยกจานลองและโมโช๊คให้ใหม่หมดวิ่งหนึบดีมากสนใจลองเข้าไปคุยดูเจ้าของนิสัยดี.แถมรับประกันให้1ปีนะออกใบรับประกันให้ด้วยนะ.นี่ผมก็นัดเจ้าของว่าจะเข้าไปเปลี่ยนช่วงล่างอีกยังหาเวลาอยู่...ร้านอยู่ตรงสี่มุมเมืองขาออกเลยแม็คโครรังสิตไปอยู่เชิงสะพานด้านซ้ายไม่ต้องข้ามสะพานครับให้ชิดซ้ายแบบจะยูเทิร์นใต้สะพานร้านจะอยู่ตรงสะพานพอดี.ผมบอกต่อนะไม่ได้โฆษณาให้เขาแต่ทำแล้วดูร้านเอาใจใส่ดีไม่โดนหลอกมั่วแบบบางร้านครับที่เคยไปทำมาเปลี่ยนยางหุ้มเพลาวิ่งได้1อาทิตย์ขาดอีกไปเปลี่ยนที่เดิมอีก1อาทิตย์ขาดอีก.ร้านมันบอกผมว่าผมไปปีนเนินสูงๆแบบขึ้นที่ละล้อ(เอียงขึ้นแบบรถโหลด)เลยทำให้ขาดดูมันตอบซิ.แต่ที่ร้านละโว้บอกมันเอายางไม่ดีเปลี่ยนให้และใส่จาระบีเกรดไม่ดีพอร้อนจาระบีละลายไปโดนยางมากๆทำให้ยางร้อนจัดต้องใช้จาระบีที่ไม่เปลี่ยนสภาพเวลาโดนความร้อน.ร่ายซ่ะยาวเลยคงไม่ว่ากันนะเพื่อนๆจะได้ไม่โดนหลอกกันมีร้านไหนดีๆก็บอกต่อกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้