เมื่อเกือบๆ 2 ปีก่อน ผมเอาบี 11 เปลี่ยนท่อส่งน้ำมัน ส่วนที่เป็นยางแบบ R7 ทั้งคันแล้ว...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 24 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อเกือบๆ 2 ปีก่อน ผมเอาบี 11 เปลี่ยนท่อส่งน้ำมัน ส่วนที่เป็นยางแบบ R7 ทั้งคันแล้ว ซึ่งมีที่ปั๊มAC 3 เส้น ที่กรองเบนซิล 2 เส้น ใต้ท้องรถอีก 3 เส้น ซึ่งรองรับ E20 ได้ แล้วผมจะสามารถ(ลอง)เติม E20 ได้รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

1. Bon Bz

Bon Bz Guest

0
    0
    0
    ตัวเครื่อง เดิมคาร์บูเปล่าครับ ถ้าเครื่องเดิมคาร์บูเติมไม่ได้ครับ ส่วนถ้าวางมาก็ต้องใส่กล่องเพิ่มครับกล่องจะสามารถรองรับ ได้ถึงe85

2. Siwa Kasuriya เพ่ว่าไงบ้าง จะลองใ่ส่วัดดวงสักทีดีมั๊ย เพ่ อิอิ

3. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    เอ่อ เรื่อง เครื่อง นี่ ยอมแพ้ เลย ครับความรู้น้อย มาก ^ ^'

4. Nickky Jirakom

Nickky Jirakom Guest

0
    0
    0
    ผมใช้อยู่เครื่องe13เติม e20 ใช้มาหลายปีแล้วคับ

5. ยางในคาร์บูเรตก็อาจจะบวมได้เรวขึ้นคับ

6. เติมไม่ได้เครื่องเบาไม่นิ่งครับ

7. ของผมเครื่องเดิม e13 แก๊ส91ยังสะดุดเลย

8. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    นิคกี้ เราเจอกันที่อู่วันนี้ใช่ไหม

9. รายละเอียดผมไม่ทราบ แต่ผมเติมแก๊ส91 ทุกครั้งเลยครับ ตั้งแต่ก่อนเลิกขายเบนซิลแล้วครับ ก็ไม่เห็นมีอะไรนะครับ ถ้าไม่มีแก๊ส91 ก็คงจะเติมeล่ะครับ 555 ผิดถูกก็ว่ากันไป

10. Nickky Jirakom

0
    0
    0
    ใช่ค๊าบพี่ Siwa Kasuriya

11. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    เอ้า เอ้า ยินดีที่ได้รู้จัก คร้าบ ขออภัยวันนี้ ทักทายกันน้อยไปหน่อย

12. Nickky Jirakom

0
    0
    0
    เช่นกันคับผมก็ไม่ค่อยรู้จักใคร รู้จักแต่หลักๆไม่กี่คน

13. ตอนนี้ผมก็ใช้ สับๆกันครับ ทั้งโซฮอลล์ 91 และ 95 แล้วแต่อารามณ์และราคา มีเบนซิน 91 เพียวๆบ้าง แต่ขอคุยหน่อยนะครับ บี11 เครื่อง e13 ใส่โซฮอล์ 91 นี่แหละ ขอบอกว่าขับดีๆ E13 เครื่องร้ายๆนี่แหละครับ เลขความเร็วบนเรือนไมล์ได้ใช้ครบทุกตัว จริงๆนะ ^^

14. เอาเป็นว่าอาทิตย์หน้า จะลองดูซักหน่อย กับน้ำมัน E20 ^^

ถ้าพังนี่ พี่ Siwa Kasuriya หา SR20ve มาสแตนบายให้ผม 1 เครื่องด้วยนะคร๊าบบบบบบบบ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้