เส็รจแล้วครับ หลังจากที่ถอยรถเข้าบ้านเบียดเสา ได้คำแนะนำจากพี่ๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 26 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    เส็รจแล้วครับ หลังจากที่ถอยรถเข้าบ้านเบียดเสา ได้คำแนะนำจากพี่ๆ ไปลองทำดูผลงานพอไปวัดไปวาได้ครับ อิอิ ทั้งลมกับกาพ้นมีอยู่แล้วครับ ค่าผสมสี 550บาท ครึ่งลิตร ทินเนอร์ผสมสี 300 เครือบเงา 2K ชุดเล็ก 480 แบบนี้จะเบียดอีกกี่รอบก็ไม่กลัวแล้วครับ

1. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ถอดมาเลยเหรอครับสุดยอดจริง

2. ครับถอดเลย ตอนแรกกะว่าจะไม่ถอด แต่เอาแบบชั่วๆถนัดมือ เลยถอดออกมาพ่นเลยครับ

3. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    แจ่มเลยซ่อมเองด้วย

4. ใช้สีโป้แบบไหนคับ

5. ไม่ได้โป๊วเลยครับ พอดีมันไม่ลึกครับพอคัดออกมันก็เสมอกันพอดีครับ เลยพ่นทับไปเลยครับ แต่ต้องขัดแลคเกอร์ออกทั้งหมดครับ แล้วเครือบทับไปใหม่

6. พีขัดแลค ทั้งบานเลยหรอ

ใช้ครับ ร้านที่ไปผสมสี เ้ค้าแนะนำมาให้เราขัดแลคเกอร์ออกทั้งหมดแล้วค่อยเคลือบถ้าขัดเฉพาะแผลที่ซ่อม มันจะเป็นชั้นไม่เสมอของเดิม ใช้กะดาษทรายเบอร์ 1200ลูบๆให้แลคเกอร์ออกครับแล้วเคลือบใหม่ได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้