ยางขอบประตูใครเสียมีเสียงลมเข้า ลงทุนไม่เกินหกสิบบาทคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    :pยางขอบประตูใครเสียมีเสียงลมเข้า ลงทุนไม่เกินหกสิบบาทคับ ทีแรกผมก็รำคาญคิดจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันโทรไปถามของเซียงกงตกเส้นละพันบาท4เส้น
    ก็4พันแย้วเปลี่ยนแล้วก็ไม่รู้จะหายรึป่าวก็มันเป็นยางนิ่มๆเหมือนกันดูไม่ออก จะซื้อของใหม่ก็เกรง
    ใจกระเป๋าตัวเอง นึกขึ้นมาได้เคยอ่านเจอd.i.y.ไม่รู้เวปไหนจำไม่ได้คับแต่ต้องขอขอบคุณไว้ ณ.ที่นี้ด้วยคับ ไม่ต้องไปซื้อแล้วคับทำตามผมเงียบสนิทศิษย์ส่ายหน้า555555....
    เริ่มกันเลยนะ อาวุธที่ต้องเตรียม 1.สายยางที่ให้อ๊อกซิเย่นปลา 11 เมตร 2.มีดคัตเตอร์ 3.ไฮเนเก้น
    3-4กระป่อง ตามมาดูกัน

2. bunphot2000

555
    0
    0
    ใส่เข้าไปให้สุดเลยนะเอามือจับดูตรงขอบยางด้านล่างใต้ประตูขอบยางมันจะตันแหย่ให้สุดเลย
    ต่อไปทาบสายยางออกซิเย่นตามขอบยางประตูจนถึงด้านล่างที่สายยางออกซิเย่นมันจะชนกัน
    ได้ขนาดแล้วใช้คัตเตอร์ตัดแล้วก็ค่อยๆดันสายยางเข้าไปจนสุด ประตูหลังก็ทำเหมือนกันคับ
    รับประกันเสียงลมไม่กล้ามาตอแยเราอีกแย้วสบายกระเป๋าด้วย ข้อสังเกตุใส่สายยางเข้าไปแล้ว
    ตอนปิดประตูจะใช้แรงเพิ่มขื้นอีกหน่อยนะเพราะมันกระชับขื้นอะ ป.ล.ตรงช่องที่เราใช้คัตเตอร์กรีด
    พอทำเสร็จแล้วผ่านร้านซ่อมกระจกขอให้เค้าเอาซิลิโคนมายาแนวให้ซักหน่อยนะคับ โชคดีปีใหม่ทุกๆคนคับ

3. bunphot2000

555
    0
    0
    โทษทีนะคับทำอยู่คนเดียวถ่ายรูปลำบาก ใครไม่เข้าใจโทรถามได้ ถ้ามิทติ้งได้ไปจะติดสายยางออกซิเย่นไปเผี่อ
    พี่ๆน้องๆคับ ขอแสดงความเสียใจกับน้องโอมด้วยที่สูญเสียคุณย่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้