โช๊ครั่ว

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Ghost Riders, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ghost Riders

Ghost Riders New Member Member

11
    0
    0
    วันนี้เอารถไปตรวจเช็คที่ศูนย์บริการ มีรายการหนึ่งโช๊คเสื่อมล้อหน้าซ้ายและคู่หลัง ส่วนหน้าขวารั่ว
    อยากทราบว่าถ้าไม่เปลี่ยนโช๊คใช้ไปจะอันตรายหรือเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนร้านข้างนอกควรใช้ยี่ห้อไหนดีครับ(ขับแถวๆชานเมืองครับ)แบบนุ่มๆ ต้องเปลี่ยนสปริงด้วยหรือไม่ ค่าใช้จ่ายรวมแล้วประมาณเท่าไรครับ ร้านไหนดีครับ ขอบคุณครับ :confused:

2. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    หาโช๊คมาแล้วให้ร้านข้างนอกเปลี่ยนให้ดีกว่าครับ

kayaba ก็ดี. .

3. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    ถ้าเอาแบบว่าขับสบายๆ แนะนำโช๊ค EG ตัวนอกครับ (เซียงกง)
    ใช้งานได้ดีเหมือนกัน คู่นึงประมาณ 2000-2500 มาทั้งต้นพร้อมสปริง ดีกว่าโช๊คโรงงานไทยเยอะเลย
    ไม่งั้นก็ใส่โช๊คซิ่งไปเลยครับ แต่จะกระด้างขึ้นมามากกว่าเดิม

4. ushare2000

ushare2000 New Member Member

9
    0
    0
    เทียบกับของเดิมแล้ว ของตัวนอกเตี้ยกว่าประมาณกี่นิ้วครับ
    ตอนนี้ของผมเดิม ๆ ครับ อยากเปลี่ยนเหมือนกัน 12 ปีแล้ว
    ดูหน้ามันลอย ๆ พิกล เวลาเข้าโค้งแรง ๆ ยวบมากเอียงกันคอแทบเคล็ด :confused::eek:

5. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    สูงเท่ากันครับ แต่ สปริงของตัวนอก จะใหญ่กว่า ส่วนโช๊ค จะเป็นแก๊สกึ่งน้ำมันครับ

6. ราคาสปริงใหม่ มันเท่าไหร่เหลอครับ

7. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ขับอันตรายแน่นอนครับ
    แนะนำ ของเซียงกงสแตนดาร์ด ก้อได้ครับ ชุดนึงไม่น่าเกิน3000บาท

8. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    โช๊คแสตนดาร์ดของตัวนอกครับ (ถามหาโช๊ค Sir)
    เคยใช้อยู่ปีกว่าๆ เลยครับ ไม่มีปัญหา ความสูงก็เท่าเดิมไม่เตี้ยลงมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้