ช่วยหน่อยครับ ไฟหน้า ทั้งสูง ต่ำ ไม่ติดเลยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mr_tor, 25 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เปลี่ยนหลอดไฟใหม่ เป็นแบบ ธรรมดา Phillip
    (มีรีเร อยู่ก่อนหน้านี้ ด้วยนะครับ) ตอนแรก ก็ติดปกติ แต่ ขับมาได้สักพัก เปิดไฟสูง

ติดทีเดียว แล้วก็ดับ ไปเลยครับ

แต่หลอดไม่ได้ขาดนะครับ สองข้าง ไม่ติดเหมือนกัน (เปลี่ยนหลอดใหม่แล้วไม่ติด)
    คิดว่าเป็นที่ฟิวส์ ขาด หรือ Reley เสีย

ทำไงดีครับ
    ตำแหน่งฟิวส์ มันคือตัวไหน

ขอบคุณครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    น่าจะเป็นที่ ฟิวส์ขาด อะครับ ลองดูแผงฟิวส์ใต้พวงมาลัย

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ลองเช็ค reley ก่อนครับ

4. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    เรียบร้อยแล้วครับ

ฟิวส์ ขาด
    เนื่องจาก สายไฟ ชุด Relay มันสี กับสายพาน ทำให้ชนวนหุ้ม แหว่ง
    ทำให้ช็อต กับตัวถังรถ

แก้ไขโดย
    เทปพันสายไฟที่แหว่ง เก็บสาย ใหม่
    เปลี่ยนฟิวส์ 1 ตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้