รอบเครื่องมานแล้วแต่อารม

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย กรีฑา คำไพเราะ, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผม asti บางที่รอบเคื่องก็อยู่ที่ 1000 บางทีก็ 1500ไม่แน่นอน แต่ดูที่เฟืองแล้วมะมีตัวไหนเสีย
    เหลือแต่ตัวมอเตอร์อ่าห่ะ ยังมะกล้า ลื้อ ใครพอทราบบ้างน่าจะเป็นปัญหาที่ตัวไหน
    ขอบคุณครับ:cry:

1. photokid

photokid New Member Member

26
    0
    0
    อืม...ครับ รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ(รถผมใช้แก๊ส lpg ครับ) ตอนวิ่งแก๊สจะเป็นปกติ แต่พอสับมาเป็นน้ำมัน แล้วใส่เกียร์ว่าง รอบมันสวิงไปมาอ่ะครับ เป็นๆหายๆ เฟืองรอบเดินเบาก็ไม่ได้พัง ใครทราบช่วยหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้