แข่งในสนามพีระกันไหมพี่น้อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zegx, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    รายการ Super Club Thailand ครับ
    www.superclubthailand.com
    ค่าสมัครลงแข่งคันละ 1500 อ่ะคับ
    มีการ training ด้วย เพื่อลดอุบัติเหตุที่จะเกิดขึ้น
    แถลงข่าววันที่ 14 นี้คับ

2. KAN_RAYONG#100

KAN_RAYONG#100 New Member Member

32
    0
    0
    เอาเลยครับ อยากดู NV ลง พีระครับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    NV One made Race ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด คันละ 200 ได้มิๆๆๆ จนจับจัยเลย:D:D:D:D:D:D

4. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    หนับหนุน ๆ

หมักกันซิ่ จะได้ไปเชียร์ :D

5. zegx

215
    34
    0
    ต้องมี 15 คัน ถึงจะเปิดสนามให้แข่งอ่ะคับ

6. โหงว

โหงว New Member Member

39
    0
    0
    อยากไปมั้งไปบอกให้โลกรู้ว่าNvก็มีหัวใจ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ใจบางบาง
    [inwindow=500]imusic.teenee.com/2/frame/771.php[/inwindow]

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อารมณ์ดีจังเลยคุณ JACKY TWOTONE

9. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ท่าจะไม่ไหวรถเรา

10. zegx

215
    34
    0
    ไหวทุกคันแหละคับพี่ ก็แหม...รถเราก็เดิมๆกันทั้งคลับ จะมีลงเครื่องมาก็ไม่กี่คันเอง
    รถตาป๊อปก็ซุ่มจูนอยู่ 555
    ฝีมือหลายๆคนก็อยู่กันบนท้องถนน ลองลงสนามสักรอบเอาประสบการณ์กันครับ
    อย่างน้อยไปแข่งรายการนี้แล้ว อาจมีสิทธิได้ลงแข่งใน Super Car ได้นะครับพี่น้อง

ส่วนเรื่องค่าสมัคร ตอนนี้พยายามหาสปอนเซอร์ใจดีให้อยู่ครับ แต่อยากรู้ว่ามีคนอยากลงแข่งกันถึง 15 คนมั้ยอ่ะ

เอารถลงสนาม ถ่ายรูปเก็บไว้ก็เท่ห์แล้วพี่ อิอิ

11. nv_gold

nv_gold New Member Member

86
    4
    0
    น่าหนุกแฮะ

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รถแรงไม่เคยกลัวครับในสนามพีระ มันวัดกันที่ฝีมือและใจครับ ส่วนแทคติคในสนามต้องมีครูฝึกกันครับไม่ใช่ลงสนามกันง่ายๆเด้อสิบอกให่ ประสบการจริงเล่าสู่กันฟัง

13. zegx

215
    34
    0
    ช่ายแล้วรครับ แต่ผมเองก็ยังไม่เคยมีประสบการณ์
    ส่วนเรื่อง traning นั้น ทางผู้จัดได้จัดเตรียมนักแข่งมาฝึกซ้อมให้ก่อนแข่งจริง 1 วันเต็มๆเลยครับ รถทุกคันต้องผ่านการฝึกก่อนลงสนามครับ เพื่อความปลอดภัยของทุกคนในสนาม นอกสนาม และในรถครับผม

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยิ่งเราไม่ได้ติดโรลบาร์ด้วย ยิ่ง อตร.ใหญ่ แต่มันอยู่ไกลบ้านไปหน่อย ไม่งั้นผมคงเป็นนักแข่งตั้งนานแล้ว

15. wutnv

455
    34
    28
    ดู ๆ (ใน TV) ม่ายช่ายง่าย ๆ เด้อ :D

เด๋วว่าถ้าลงกันจิง ๆ
    มีแน่ ๆ กินหญ้าแห้ง ๆ เนี่ย!

5555 :D

16. KAN_RAYONG#100

KAN_RAYONG#100 New Member Member

32
    0
    0
    ครับ ล่าสุดผมได้นั่งรถพี่เค้าลงสนามพีระไป แต่มีรถนำให้นะ เค้าจะให้เราดูลายการเข้าโค้งอะครับ ขอบอกว่าไม่ง่ายครับ โดยเฉพาะถ้าใช้ความเร็วสูงๆ

17. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ก .ค .ด .ก.....

โกคาร์ทดีก่าครับ

18. zegx

215
    34
    0
    555 อันหลังนี่น่าสน

19. โหงว

โหงว New Member Member

39
    0
    0
    อยากไปมั่ง เอามันครับ...ชัยชนะจะไม่มีความหมายหลอกครับถ้าเราไม่มีมิตรภาพ..รวมตัวกัน..ทำความรู้จักกัน..แลกเปลี่ยนความรู้กัน......มีความหมายกว่าครับ...ไม่ได้เป็นแชมร์...แต่ได้เป็นเพื่อนกัน....เย!!!

20. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แต่ผมชินแล้วครับ แต่ตอนนี้กลับคืนหมดแล้วครับ ต้องเคาะสนิมซัก4-5รอบ

21. NooM Cobra

771
    32
    0
    เอางัยดีอ่ะ เพ่อ๊อด อยากลองอ่ะ

22. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ต้องเอารถไปโหลดเหมือนเดิมแล้วล่ะพี่หนุ่ม

23. wutnv

455
    34
    28

รุ่นลุงอ๊อด ยังมีหนิมเกาะอีกหรอค๊าบ :D
    ม๊ะช่ายตะไขร่หรอคับ อิอิ :D

(ตามแซวแต่ลุง 555 :D)

24. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครพร้อมทั้งรถทั้งคนลงชื่อเลยครับ ไม่มีคนลงชื่อ ความน่าจะเป็นของกิจกรรมมันไม่เกิดครับ...:rolleyes:

25. zegx

215
    34
    0
    ขอลงคนแรกเลยครับพี่เป้

รถพร้อมหรือไม่พร้อมไม่รู้อ่ะ ยังไม่ได้เช็ค
    แต่คนพร้อมก่อนแล้ว อิอิ

26. NooM Cobra

771
    32
    0
    งานมีวันไหนครับ...

27. singcoohteam

5,303
    108
    0
    วันแถลงข่าว14 แต่แข่งไม่รู้วันไหน รถเราไม่พร้อมหรอกพี่หนุ่ม ต้องเปลี่ยนยาง+โช้ค+เซทช่วงล่างใหม่หมด ไม่งั้นพังคาสนามแน่ๆ เครื่องเดิมๆเนี่ยแหละ ไม่เคยกลัวอย่าให้ปั๊มน้ำเจ๊งเป็นพอ ไม่งั้นฮีทคาสนามแน่

28. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆ เอาไว้ขี่ไป ทามงาน อะดีและ อิอิอิ

29. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ;)งั้นเอารุ่น city ZX & nv yello ซักสามรอบมั๊ยยะหล่อน จะได้รู้ว่าตะไคร่ ( ตะไขร่) เกาะมันจะหลุดมั๊ย เอามั๊ยยะหล่อน:D

ใจอ่ะได้ เงินก็ไม่ใช่ปัญหา แต่ตอนนี้ติดที่รถแล้วว่ะก้อง ไปเอาของแม่แกมาซิ่งไม่ได้แล้วว่ะ ลงในนามคลับNV แต่ใช้ CEFลงได้เปล่าอ่ะ มันจะเหมือนแบบแข่งDRAG ไหม๊อ่ะ ถ้าได้ขอลงชื่อคนที่ 2 แล้วกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้