อยากติดเทอโบคร๊าบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bang_za, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bang_za

bang_za New Member Member

43
    0
    0
    อยากติดเทอโบครับ อยากหัยแนะนำหนอ่ยนะครับของผมรุ่นนี้ครับ หัวฉีดครับกำลังไปติดแก๊สอยู่ด้วยQUEENCAB 1.6 SLX MT แนะนำด้วยนะครับพรอ้มราคาประมาณด้วยนะครับจะได้จัดงบซะทีเดียวเลย ได้จูนด้วยนะครับ ผมสมาชิกใหม่ครับขอเป็นแนวร่วมด้วยนะครับ บอกด้วยนะครับติดแบบไหนดี ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
    ;)

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิ รอผู้รู้ครับ

3. รถเราเครื่อง 1600 ก็ใช้เทอร์โบของพวกรุ่น 2000 จะของอิมฯ หรือ SR ก็ดีคับ เห็นเค้าทำกันมาก็ประมาณ 2หมื่น+- นะ ก็วิ่งดีระดับนึงคับ แต่ถ้ายังจะใช้แก๊สด้วย คงต้องไปเปลี่ยนเป็นระบบหัวฉีดอ่ะคับ แต่ถ้าจะเอาเซฟตังค์หน่อบ ก็เปลี่ยนหม้อต้มเทอโบ+แลมด้า เอา แต่ก็สู้แก๊สหัวฉีดไม่ได้อ่ะคับ แล้วแต่งบคับ

4. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D......งานช้าง เลิกคิดได้เลยครับ วางเครื่องเทอร์โบเลยดีก่าครับ........:D

5. bang_za

43
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเลยครับ แล้ววางเครื่องเทอโบประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณคับ:confused:

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามพี่ๆเขาเลยครับผู้มีประสบการณ์

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เจ้าของคันสีฟ้าเค้ามาฟันธงเองเลยครับ

8. nv สีฟ้า

509
    41
    0
    :D:D....เดี๋ยวรอ อ . ป้อหน้าม๊อป เข้ามมาตอบนะครับ มันเพิ่งวางเสร็จมาดๆๆ................................:D...........................:D.........................:D

9. วางใหม่ดีกว่า เครื่องเดิมมันแรงได้แป๊บเดียวหน่า หาเครื่องเทอร์โบเดิมๆ ดีกว่า

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอชมเครื่องนังป๊อบครับ เห็นบอกว่าบินได้ด้วย

11. bang_za

43
    0
    0

:cool: รอครับ พี่ๆน่ารักทุกคนเลยแนอะ ดีๆครับผมชอบ ขอบคุณครับ

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    รอรับชมอยู่ครับเครื่องนังป๊อบ

13. โหงว

โหงว New Member Member

39
    0
    0
    อากเห็นเหมือนกันครับ..แต่ว่าเครื่องเดิมผมว่าก็ดีนะครับ

14. singcoohteam

5,303
    108
    0
    สำหรับคนเงินเหลือใช้เค้าว่าไม่ดีครับ

15. bang_za

43
    0
    0

ไม่ไช่ว่าเงินเหลือหรอกครับพี่ คือขอแบบแน่นอนนะครับ แบบว่าชนแหลกแหกด่าน แบบปังเดียวไม่รู้เรื่องนะพี่ ตายไม่กลัว กลัวพิการนะครับลำบาก อิอิ:D:D

16. อยากเห็นด้วยคน เห็นว่าเป็นเครื่องรุ่น มีปีก ไม่ไหลย้อนกลับด้วย:D

17. bang_za

43
    0
    0

:p เมื่อไหร่เค้าจะมาอะคับ โชตัวหน่อยคร๊าบ รอ...............................ชมผลงานอยู่ครับ

18. nv สีฟ้า

509
    41
    0
    :D:D.........ช่วงนี้เห็นนังป๊อปจอดรถที่หน้า ม. หอการค้าทุกคืนเลย ( หอชาย ) .............. :D

19. bang_za

43
    0
    0

แล้พี่ป๊อปเค้า ญ หรือ ช อะครับ ข้องจาย ตอบหน่อย ใครรู้บ้างคับ อิอิ:confused: อยากรู้ไปไมหอชาย ฮ่าๆๆ

20. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เห็นหลังๆมานชักเดินบิดตูดหน่อยๆแล้วล่ะ โอ้ไม่ๆ

21. nv สีฟ้า

509
    41
    0
    :D:D:D............ข่าวว่า พี่ป๊อปไม่ชอบเป็นผัวครับ ชอบเป็นเมียมากกว่า..อิอิ...........:D:D:D

22. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    โหๆๆๆๆ ไปเที่ยวเหนือมาสี่ห้าวันพวกยัดเยียดความเป็นหญิงให้ผมเลยนะ รูปหรอเดี้ยวลองให้นะครับ

23. pop-ja

2,068
    235
    0
    อีกรูป

24. pop-ja

2,068
    235
    0
    อันนี้แถมเพื่อจะอยากมานั้งเล่น พอดีน่ารักมาเลยมือสั่นโปรดให้อภัย:D

25. โหงว

โหงว New Member Member

39
    0
    0
    เสื้อเหลืองเหมาะสำหรับท่านที่ขาดความอบอุ่น...เสื้อขาวเหมาะสำหรับท่านที่มีความอบอุ่น....ครับ

26. bang_za

43
    0
    0

ผมว่า รถพี่ป๊อปน่าบี๊ที่สุดเลยครับ แล้วพี่ๆเค้าบอกว่าพี่ชอบเป็นเมียจริงปะคับ เผื่อได้บี๊เจ้าของรถด้วยอะ อิอิ (ล้อเล่นงะ) แล้วพี่ใช้เครื่องไรคับ งบเท่าไหร่อะที่พี่จัดมานะ สวยดีน่าบี๊จัง อย่าลืมลงหัยด้วยนะ จุ๊ฟๆๆ...............:eek:รักตุ๊ดงะ ฮ่าๆๆ........................

27. bang_za

43
    0
    0

ลืมเลย ขอบคุณพี่ป๊อปนะครับที่นำรูปมาลงหัยดูพอเป็นแนวทาง รบกวนบอกรายละเอียดของเครื่องเทอโบหน่อยครับ และงบประมาณนะครับ ขอบคุณ มากๆๆๆ....................ครับ จาก (รักตุด อิอิ ล้อเล่นงะ)

28. bang_za

43
    0
    0

ลืมเลย ขอบคุณพี่ป๊อปนะครับที่นำรูปมาลงหัยดูพอเป็นแนวทาง รบกวนบอกรายละเอียดของเครื่องเทอโบหน่อยครับ และงบประมาณนะครับ ขอบคุณ มากๆๆๆ....................ครับ จาก : (รักตุด อิอิ ล้อเล่นงะ) :p

29. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    ขออนุญาตเสนอความเห็นนิดนึงนะครับ ผมว่าถ้าอยากให้แรงก็วางเครื่องเทอร์โบเถอะครับ อย่าเอาเครื่องเดิมไปติดเทอร์โบเลย เพราะมันไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้กับเทอร์โบ คือการที่เราติดเทอร์โบลงไปเนี่ยมันจะทำให้ห้องเผาไหม้ได้รับอากาศเข้าไปในปริมาณที่มาก เมื่อจุดระเบิดจะทำให้เกิดความร้อนสูงกว่าธรรมดา เท่าที่ทราบประมาณ 700 องศาเซลเซียส ฉะนั้นก้านสูบ ลูกสูบต่าง ๆ จึงต้องเปลี่ยนใหม่ ถ้าไม่เปลี่ยนคงพังในเวลาอันสั้น ส่วนเรื่องวางเครื่องผมไม่ทราบครับ รอท่านผู้รู้แนะนำนะครับ

30. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    อ่ะรูปเก่านะ.... แบบแนวอยากข้ามพันธุ์เหมือนผม 4e-fte 1300turbo ราคารวมว่างตอนนั้น 30000 ตอนนี้ติดแก้สแร้วก็ดียังไม่ถ่ายรูปใหม่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้