อยากโมคาร์บูคับ ใครรู้บอกต่อกันหน่อยและอีกหลายเรื่อง

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย NeOmusha, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    1.ผมสงสัยอีกแล้วว่า ตรงช่องคาร์บูตรงลิ้นหลักอ่ะ คับ ช่องมันเล็กกว่าลิ้นอีกอ่ะ เราสามารถขยายได้ป่าวคับ และถ้าขยาย จะขยายได้เยอะป่าวคับ แล้วรถจะมีอาการเป็นอยากไร จะกินน้ำมันขึ้นเยอะป่าว ถ้าได้คงแรงขึ้นเยอะนะคับผมว่า

2.ผมอยากขัดลื่นพอร์ทคับ ถ้าเราจะถอดฝาสูบออกมาเราจะต้องทำไงบ้างคับ อยากทำเครื่องเดิมเพราะว่ารถผมพึ่งวิ่งมา 160000 เองอ่ะจะเปลื่ยนก็เสียดายเครื่องอ่ะ อยากแรงด้วยคาร์บู

3.ใครเปลี่ยนสายพาน ทามมิ่ง แล้วบ่าง ต้องเปลี่ยนตอนกี่ กม. ราคาชุดล่ะเท่าไหร่คับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่

4.ผมเคยได้ยินว่าเครื่องคาร์บู ติดโบได้ ใครเคยลองบ้าง แล้วต้องทำอย่างไรบ้าง ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ปล. อยากแรง แต่อยากให้กินนำ้มันน้อย

2. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    รอคำตอบด้วยครับ อยากแรงแบบกินน้อยๆ 55++

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    แบบนี้ ถ้าได้เจอกันน้าเด (Newhand) ท่าทางจะคุยกันมันเลย

4. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อย่าเลย คับ เปลีย่นเครื่องจะดีกว่า

ตอบ
    1. ถ้าขยายเครื่องจะเบาไม่ลงครับ อย่าไปยุ่งกับมันเลยครับ
    2. ขัดได้ครับ แต่เกรงว่าผลที่ได้จะไม่ได้เท่าที่หวังไว้ครับ
    3. โดยมาตรฐาน แสนโลครับ ผมถามร้านแถวบ้านประมาณ 800-1000 บาทครับ
    4. เครื่องเดิมเซ็ตโบนั้นทำได้ครับ แต่จะแรงหรือเปล่าไม่รับประกันครับแล้วก็ไม่แนะนำครับ
    สำหรับเครื่องเดิมนั้นพื้นฐานของเครื่องเดิมไม่เอื้อให้ไปโมดิฟายหลอกครับ หน้าชาร์ปแคบ ทนแรงกระแทกได้ไม่มาก คำตอบเดียวเลยครับ วางใหม่ หาเครื่องตัวละหมื่นกว่าบาทมาวางครับ คุ้มกว่า ใช้งานประจำวันได้ด้วยครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้