หัวฉีด / ปั๊ม

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ฮอง, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮอง

ฮอง New Member Member

26
    0
    0
    อยากจะเรียนถามพี่ๆ นะคับ........... ตอนนี้ผมใช้ TFR (มังกร) มันเร่งไม่ค่อยขึ้น เหยียบเต็มที่ได้แค่ 120 น็อตภายในห้องเครื่องก็แทบหลุดแล้วมันทั้งสั่นทั้งดัง ไม่รู้ว่าจะทำงัยดีคับ มีคนแนะนำให้ผมไปเช็คหัวฉีด และทำปั๊มใหม่ให้เป็น 12มม. ที่ร้าน มนตรีดีเซล ผมอยากจะขอความคิดเห็นจากพี่ๆ ทุกคน ว่าร้านนี้เป็นยังงัย และอาการรถผมตอนนี้ ถ้าไปทำอย่างที่เค้าแนะนำ จะหายหรือป่าว หรือต้อง ทำตรงอื่นด้วย ขอบคุงก๊าบ

2. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    รถไม่มีเทอร์โบใส่ปั้ม12มิลก็เปลืองเปล่าๆครับ แค่ยกลงไปเทสปั้มใหม่และเช็คหัวฉีดดูก็พอ แต่ลองหาร้านอื่นดูก่อน แล้วค่อยตัดสินใจ

3. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ถ้าเป็นรถไม่มีเทอร์โบ เช็คปั๊ม-เปลี่ยนสปริง เช็คหัวฉีด เช็ควาวล์ใหม่ก็พอแล้วครับ

4. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    ตามนั้นครับ.....

5. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ตามไปไหนครับพี่ตั้ม อิอิ

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตามนั้นครับ

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เห็นด้วยครับ เช็คปั้ม+เช็คหัวฉีดใหม่ครับ เก่าแล้วดูยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ตุ๊กตาเพลากลาง บ้างก็ดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้