#รบกวนสอบถามนะครับ รถผมเครื่องหัวฉีด วิงโรดปี2000...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sam Sam Sam, 2 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sam Sam Sam

Sam Sam Sam Guest

0
    0
    0
    #รบกวนสอบถามนะครับ รถผมเครื่องหัวฉีด วิงโรดปี2000 รถวิ่งยาวๆประมาณ10-30นาทีเวลาผมเหยียบครัชไม่ได้เร่งเครื่อง รถมันดับอ่ะครับ ผมขับป่ะมาณ80-100 เองนะครับแต่ไม่ได้ดับทุกครั้งนะครับ เมื่อคืนดับ2-3ที อย่างนี้ปกติไหมครับ หรือต้องแก้ยังไง หรือว่าเวลาเบาเครื่องเหยียบครัชผมต้องคอยเบิ้ลเครื่องเหรอครับถึงจะไม่ดับ(ผมมือใหม่น่ะครับ)ขอความกรุณาทีนะครับ

2. เช็คท่อแวคคั่มรอบ ๆ เครื่อง และ เช็คการทำงานของของโซลินอยเดินเบา

3. Sam Sam Sam

0
    0
    0
    วันนี้ลองขับไปไกลๆอีกที หลายครั้งเลย ทุกครั้งที่เหยียบครัชและเบรค จะดับ พอขับไปสักระยะ แก๊สหมดนี่เองเสียงเตือนตี๊ดๆรัวๆเลย เลยไปเติมแก๊สมาลองขับใหม่ เหมือนอาการจะหายไป เด่วรอลองพรุ่งนี้อีกทีเติมใหม่ขับแปบเดียวเอง คิดว่าน่าจะแก๊สใกล้จะหมดมั้ง รึป่าว

4. เหยียบคลัชดับ ถ้าใช้แก๊สลองวิ่งน้ำมันดูว่าเป็นไหม ถ้าเป็นจํนแก๊สใหม่ครับ

5. Sam Sam Sam

0
    0
    0
    หลังจากเติมแก๊สเต็มละเหมือนอาการจะหายไปละ ขอบคุณทุกคอมเม้นมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้