สอบถามผู้รู้ครับหน่อยครับ สตาร์ทรถจอดอยู่เฉยๆแล้วความร้อนขึ้น(รถใช้แก๊ส)...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Piyangkool Chalowrak, 2 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามผู้รู้ครับหน่อยครับ
    สตาร์ทรถจอดอยู่เฉยๆแล้วความร้อนขึ้น(รถใช้แก๊ส)
    เกิดจากอะไรครับ
    แก้ไขยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

1. พัดลมหมุนแบบมีพลังรึปล่าวครับ แต่ปกติจอดเฉยๆมันก็ต้องขึ้นถึงระดับนึงนะครับ

2. ปั๊มน้ำก็อีกสาเหตุนึงครับ

3. พัดลมหม้อน้ำ จะทำงานตอนไหนครับ

4. พัดลมหม้อน้ำทำงานตอนเปิดแอร์ครับ 1 สปีด แล้วจะสองสปีดตอน 72 องศาครับ

5. ล้างหม้อน้ำบ้างหรือเปล่าครับ ควรถ่ายน้ำทิ้งทุกหมื่นโลครับ จะได้ไม่ค่อยมีสนิม

6. ผมหาน๊อตที่ไขจะถ่ายเอาน้ำออกไม่เจออ่ะครับ ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนเหรอครับ

7. อยูแถวด้านล่างหม้อน้ำครับ เป็นหางปลา พลาสติกสีขาวครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้