ช่วยที แอร์มีปัญหา

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย khanoon21, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ไปล้างแอร์มาแล้ว
    แต่มีอาการเหมือนเดิมคือเปิดไปสักพักจะมีกลิ่นคล้ายผงซักฟอก
    เข้าใจว่าเป็นน้ำยาแอร์ที่ค้างอยู่
    แต่อากาศที่ออกมาหลังจากนั้นมีแค่ไอเย็นๆ ไม่มีความสดชื่นเลย
    ขณะขับจะมีบรรยากาศภายในรถอบอวนมาก และทำให้มีอาการ
    เวียนๆศรีษะ นี่ขณะขับรถระยะใกล้ๆนะยังเป็นขนาดนี้
    ใครเคยมีปัญหาแบบนี้แล้วแก้หาย รบกวนตอบด้วยครับ

THK...

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ลองแบบนี้ดูก่อนซิ
    - เปิดพัดลมให้แรงสุด ไม่ต้องเป็นน้ำยา เปิดไว้สัก 10-15 นาที กลิ่นอบๆ จะลดลง
    - จอดรถตากแดงแล้วแง้มกระจกไว้ช่วยให้ความชื่นในคอยเย็นลดลง
    ลองทำดูก่อนรึไม่ก็เอาไปให้ร้านที่เราล้างแอร์ดู

3. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ลองดูที่ตัว ดายเออร์ ว่ามันทำงานไหม ไม่แน่ใจว่าน้ำยาที่ใส่มาเต็มที่หรือเปล่า ลองดูที่ดายเออร์ มันจะมีกระจกกลมๆดูว่าน้ำยามันวิ่งไหม แบบที่ต้นบอกลองเปิดพัดลมแรงๆ ไล่ความชื่นในตู้ออกให้หมดก่อน เพราะถ้าที่ร้านถอดตู้ออกมาเค้าจะทำความสะอาดด้วย กรด มันต้องมีเหลือแน่ๆ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ต อ น เ ข า ล้ า ง เ ข า ล้ า ง ไ ม่ ห ม ด ห รื อ เ ป ล่ า คั บ

ล อ ง ก ลั บ ไ ป ใ ห้ ร้ า น เ ข า ดู สิ คั บ เ พ่ ข นุ น

5. khanoon21

168
    24
    0
    ลองแบบนี้ดูก่อนซิ
    - เปิดพัดลมให้แรงสุด ไม่ต้องเป็นน้ำยา เปิดไว้สัก 10-15 นาที กลิ่นอบๆ จะลดลง
    - จอดรถตากแดงแล้วแง้มกระจกไว้ช่วยให้ความชื่นในคอยเย็นลดลง
    ลองทำดูก่อนรึไม่ก็เอาไปให้ร้านที่เราล้างแอร์ดู

แบบนี้ก็ลองมาแล้วครับ ตอนล้างผมก็ดูอยู่นะ ล้างเช็ดเป่า
    ก็หมดดีแต่ทำไม ทำไม 0 รู้ไหมครับ

6. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ผมก็ไม่หายครับ ล้างแล้วก็ยังเหม็นอยู่ดี
    ต้องคอยเอารถตากแดดบ่อยๆ เปิดประตูกางออกหมด แต่ก็สงสารรถอ่ะครับ มันคงร้อนหน้าดู ไม่รู้จะทำไง ได้แต่ทำใจ

7. Mor

406
    27
    0
    ไม่ก็ลองหา หมอนใบชา เอาใบใหญ่หน่อยว่างทิ้งไว้ในรถ

8. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ล้างแล้วลืมเติมน้ำยารึป่าว

9. khanoon21

168
    24
    0
    เติมครับนั่งเฝ้าจนเขาล้างเสร็จเลย

10. Mor

406
    27
    0
    แล้ววาวล์เค้าเปลี่ยนให้ด้วยไหม

11. khanoon21

168
    24
    0
    ไม่ได้เปลี่ยน คงต้องเปลี่ยนที่ 0 ราคาประมาณเท่าไหร่
    ครับ

12. Mor

406
    27
    0
    ถอดตู้ต้องเปลี่ยนนะครับ จะเปลี่ยนตอนนี้ต้องถอดตู้อีกครั้ง ยาวววเลย ราคาจริงๆไม่กี่บาทอ่ะครับ ลองกลับไปที่ร้านแก้ดู เค้าน่าจะรับผิดชอบ

13. khanoon21

168
    24
    0
    ขอบคุณมากครับ

14. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    ไปทามร้านไหนมาอ่าพี่หนุน

15. khanoon21

168
    24
    0
    ร้านแถวบ้านแยกสวนสมเด็จ ปากเกร็ด กันเองดี แต่คงสะเพร่าเรื่องวาล์ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้