abnormal fuel system

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ju4, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ju4

ju4 Guest

0
    0
    0
    ไฟ check engine ขึ้น เช็คกับ MUT ฟ้องว่า abnormal fuel system CODE P0170 เรียนถามบรรดาเซียน พอทราบมั๊ยครับว่าเป็นที่ไรอ่ะครับ ปวดหมอง

2. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

สมาชิกครับ พอมีใครทราบถึงปัญหาที่เกิดขึ้นป่าวครับ

รอผู้รู้อยู่นะครับ ......... ขอบคุณครับ

3. ju4

ju4 Guest

0
    0
    0
    ใครมียาแก้ปาดมั่งครับ

HELP ME

4. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ระบบน้ำมันไม่น่าจะไล่ยากครับ ตามปรกติ ปั้มติ้กมันใจเสาะครับ ลองเช็คปั้มดูก่อนครับ

5. ่ีju4

่ีju4 Guest

0
    0
    0
    ต้นเหตุ

ตัวต้นเหตุมาจาก O2 เซนเซอร์ครับ หายแล้วครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    CODE abnormal fuel system
    = O2 Sensor ชำรุด / ขั้วต่อและสายไฟในระบบหัวฉีดชำรุด / ท่อไอดีรั่วซึม / วงจรหัวฉีดชำรุด / แรงดันน้ำมันเชื้อเพลิงต่ำ /วงจรปั๊มน้ำมันเชื้อเพลิงหรือรีเลย์ควบคุมชำรุด

7. pop_evo

pop_evo New Member Member

54
    1
    0
    แล้วอาการมันเป็นยังไงบ้างครับ O2เซนเซอร์เสียอ่ะ

8. ju4

ju4 Guest

0
    0
    0
    อาการ

อากร รถกห็วิ่งปรบ แต่จะกินน้ำมันมากกว่าเดิม ครับ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้า O2 เพี้ยน หรือ Error กินน้ำมันมากกว่าปกติ
    และไฟ Check Engine มักจะโชว์
    แต่มีบางครั้งที่ไม่โชว์ก็มีครับ

แต่รถวิ่งได้ตามปกติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้