กันชนหลังโดนควันของท่อไอเสียแล้วเหลืองทามไงดีคับ?

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย tomoto, 23 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tomoto

tomoto New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนหน่อยคับ....มีวิธีอะไรไหมคับ ที่ทำให้กันชนหลังขาวเหมือนเดิม....

รถผมสีขาวอ่ะคับ กันชนหลังมันเปงเหลืองๆตรงท่ออ่ะคับ เพราะโดน ควันของท่ออ่ะคับ:(

2. mazzura

mazzura New Member Member

6
    0
    0
    ใช้ครีม cana คัดคับแปปเดียวขาวคับ

3. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    cana ช่ายครับ แต่อย่าขัดบ่อยนะมันกัดเเลคเกอร์

4. aubom

aubom New Member Member

40
    3
    0
    ถ้า cana แล้วยังไม่ออก ก็ลงครีมขัดหยาบได้เลยครับ หาซื้อได้ตามร้านที่ขายอะไหล่สีอ่ะครับ
    แค่ใช้มือขัดก็พอ แล้วทั้งcana หรือ ครีมขัดหยาบ พอขัดเสร็จแล้วควรเคลือบสีด้วยน้ำยาเคลือบสี ดีๆอีกรอบนะครับ แลคเกอร์มันจะได้เงาอยู่นานๆ
    * cana สามารถใช้ขัดคราบขี้ไคลของสี และ ขัดรอยเฉี่ยวที่สีรถคนอื่นมาติดออกได้ด้วย ถ้าลองแล้วมันแน่นมาก ก็เหมือนเดิมครับ ครีมขัดหยาบ....

5. tomoto

tomoto New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุงครับ ทุกๆคน

6. naitor

naitor New Member Member

19
    2
    0
    กาน่าผสมน้ำมันไฟแช้คซิครับ แค่ลูบก็ออกแล้วครับ แต่เดี๋ยวก็เดือดร้อนต้องขัดมันทั้งคันล่ะครับเพราะมันจะขาวอยู่ที่เดียว เดี๋ยวไม่เนียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้