มือใหม่จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องnvยากไหมคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ชางฮีเคียว เสียวปิงปิง, 8 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    มือใหม่จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องnvยากไหมคับ ของผมมีpttsemi4ลิตรคับ..เริ่มไงคับ..อยากทำเองมากคับ

1. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    แม่แรงหนึ่งตัวยกรถขึ้นสูง กันพลาดเอาล้อยางวางพาดข้างรถไว้ด้วย หรือมีสามขาก็ดีครับ ประแจเบอร์14ตัวนัง ไขน๊อตก้นแท้งออกหาถาดรองน้ำมันด้วยนะครับเพราะน้ำมันจะไหลออกมาพร้อมน๊อต กรองน้ำมันเครื่อง ถ้าไม่มีที่ขันกรองก็ใช้ ปากแบนกับค้อน เจาะทะลุกรองแล้วขันออกเลยครับ แค่นี้ก็หลุดแล้ว ตอนใส่ก็เอามือขันเข้าพอตึงมือก็อยู่ละครับ #ทั้งหมดนี้ทำตอนเครื่องเย็นนะ #เพราะถ้าเครื่องร้อนมันจะนรกมากถ้าไม่ชิน

2. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องใช้ไม่ถึงสี่ลิตรนะ ใช้แค่สามลิตรกว่าๆ.ครับ หา กรวย ด้วยเวลาเท จะได้ไม่หกเลอะเทอะครับ.

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ตามนั้นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้