อยากแปลง ES ปี 01 เป็น ปี 04 (ตาเหยี่ยว)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย lunaseven, 16 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lunaseven

lunaseven Guest

0
    0
    0
    อยากแปลง ES ปี 01 เป็น ปี 04 (ตาเหยี่ยว) จะต้องแปลงอะไรบ้างครับ ( เฉพาะภายนอก)
    1) ไฟหน้า - หลัง
    2) กระจังหน้า
    3) กันชนหน้า - หลัง
    4) แก้มซ้ายขวา

ไม่ทราบว่าหมดหรือยังครับ พวกหม้อหน้า หรือคาน อะไรต่างๆ ต้องแปลงไหมครับ

สรุปค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

2. ฝากระโปรงหน้าคับ.....

3. momo9699

momo9699 New Member Member

122
    5
    0
    คานลองไฟหน้า
    คานลองกันชนหน้า
    ฝากระโปงหน้า
    แล้วก็ย้ายจุดยึดแก้มข้างซ้ายขวาให้ถอยหลังไปหน่อยรูมันไม่ตรงครับ
    และก็เบ้าไฟหน้าด้วยครับจะตัดจะทุบก็แล้วแต่ครับ
    สวนราคานั้นแล้วแต่หาของได้ครับ
    (รอท่านอื่นมาเสริมครับเพราะตอนที่แปลงก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าซื้อไรไปบ้างบางอย่างก็เบิกใหม่เลย)

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ก็ บ ค ว า ม รู้ คั บ

5. Wazzup_!!

Wazzup_!! New Member Member

80
    1
    0
    ผมพึ่งไปแปลงมาครับ

เดี๋ยวว่างๆ จะเอามา ลง กระทู้ใหม่ครับ

6. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    หม้อพักน้ำ.......................

ไฟตัดหมอก....................

7. eak_cfc

eak_cfc New Member Member

17
    1
    0
    อยากแปลงเหมือนกันครับ :cool: เก็บข้อมูลไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้