มีเรื่องมาถามอีกแล้วคับเรื่อง คารูอ่ะ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย NeOmusha, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    ผมสังเกตุว่า คาร์บูอ่ะ มีลิ้นปีกฝีเสื้ออยู่2อัน ผมสงสัยว่ามันทำงานอย่างไร เท่าที่ผมสังเกตุ มันน่าจะเป็นลิ้นหลัก(อันที่มี ลิ้นปีกฝีเสื้ออยู่ด้านบน) และลิ้นรอง ผมสงสัยว่า ลิ้นรองมันจะทำงานตอนไหน เพราะเท่าที่ผมสังเกตุ ผมเห็นว่ามันเปิดแค่นิดเดียว ผมสงสัยว่ามันจะเปิดสุดหรือไม่ และ เปิดตอนไหน มันทำงานอย่างไร และถ้าผมทันให้มันทำงานสุดตอนเร่งสุดมันจะพังป่าว

ช่วยตอบหน่อยนะคับ อบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคับ

2. พ่อใหญ่

พ่อใหญ่ New Member Member

155
    3
    0
    อ่านแล้ว ไม่ทราบ ท่านใดทราบ ตอบด้วยครับ

3. ลิ้นสองจะเปิดเองในรอบสูงครับ เป็นการสั่งงานด้วยลมดูดจาปากคาร์บู ส่วนลิ้นที่ต่อกับสายคันเร่งนั้น เอาไว้ตั้งรอบเดินเบาแล้วก็ เร่งเครื่องอะครับ ทั้งสองลิ้นจะเปิดสุดตอนเรากดคันเร่งมิดอะครับ :)

4. WarpSpeed

WarpSpeed New Member Member

100
    3
    0
    เข้ามาอ่านเป็นความรู้ครับ :)

5. artto89

artto89 New Member Member

28
    1
    0
    ไม่ค่อยทราบเรื่องคาบูร์ครับ ความรู้อีกแล้วครับ แบบนี้ชอบ

6. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    นายช่าง กูรู ของเรา มาตอบแว้ว ........

แบบว่า ใช้คาร์บู คารู แต่ไม่มีความรู้ ด้านนี้เลยอ่ะ ล่วงหน้าไปก่อนเลยครับบ

7. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ใช้คาร์บู แต่ไม่เคย คารู ครับ

เอ่อ ไม่รู้เรื่อง เลย ขับอย่างเดียว เหยียบให้มิด 555++

8. นายอุ้ยทีหลังลองเอาคาไว้สิ แล้วจะรู้ว่าสวรรค์มีจริง ไม่เชื่อถามพี่น้องได้ครับ ขานั้นคาปาะจำ ครับ5555555555555555555 :D

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เลิกคาแล้วครับ..............ไม่อยากกินยา

10. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    อืม น่าสนจายยยย :D:D คารู นี่ถึงสวรรค์เลยเหรอพี่ 55++

เกี่ยวไรอ่ะพี่น้อง :confused:

11. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไม่เคยให้คนอื่นกินหรอ ยาเนี้ยนะ
    เมนท๊อล...............คารูหลับ

ยาคุมชั่วตราวไงอุ้ย พี่น้องแกซื้อไว้เป็นลังเลย ไม่เชื่อเจอรอบหน้าลองถามแกดูสิ (แก่เอาไว้กินเองอะ เพราะว่าน้องชายไม่แข็งตัวแล้วอะ...........อิอิอิ) :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้