NV Queen ปี2000 เวลาขับนานซักพักจะมีกลิ่นเหม็นไหม แถวๆหน้าเครื่อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย snpi, 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snpi

snpi New Member Member

4
    0
    0
    เกิดจากอะไรได้บ้างครับผม ก่อนหน้านี้ก็มีเสียงดังจาก ลูกปืนคอมแอร์ หรือ ลูกปืนไดชาร์ท ไม่แน่ จาย
    แต่ใช้ Sonex ฉีดตรง ลูกรอก เสียง ก็หายไป แต่ก็ยังมีกลิ่นใหม่ๆ อยู่ครับเวลาขับนานๆ เร็วๆ เช่นออก ตจว ไกลๆ สายพานก็เพิ่งเปลี่ยนที่ ศูนย์ มา 3 เส้นเลย

อาการนี้ อันตรายไหมครับ กลิ่นเหม็นไหม เนี่ย ขอบคุณครับผม

:D :D :D

2. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    เอาให้ชัวล์ครับ
    ว่าเหม็นตรงไหน ทางที่ดีชัว ๆ เรื่องกลิ่น เรื่องเสียงเนี่ย เข้าอู่ชัวล์กว่าครับ เอาช่างมาดมมานั่งฟังเลยครับ ชัวล์ก่าเยอะ

3. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ลองก้มไปดูลูกลอกที่ไว้ตั้งสายพานแอร์ด้านล่างซ้ายครับ.ลูกปืนแตกแน่นอน. (สายพานคอมแอร์) ถ้าปล่อยไว้สายพานแอร์จะขาดได้ครับ.
    ผมเคยเป็น มันจะมีกลิ่นไหม้มาก ที่หน้าเครื่องด้านซ้ายวิ่งไปนานๆๆจะมีเสียงดัง เอา sonax ฉีดก็หายพักหนึ่งก็ดังอีก.
    เปลี่ยนลูกปืนที่อยู่ข้างในลูกลอก 200บาท ตัวลอกไม่เสียครับ หายแน่นอน ลองเช็คดูครับ.

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามน้องเลยครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ปกติแล้ว พูลเล่ สายพาน กะตัวสายพน เองเวลาทำงาน มันจะเสียดสีกันครับ สายพานราคาถูกๆ จา ทนฟามร้อนได้ระดับหนึ่ง
    ความเร็วรอบ มากๆ มันจะมีกลิ่น ครับ เหม๊น ออกมานิสๆ
    แต่สายพาน ก็คือ ยาง ที่มี ไนล่อน อย่าขับเร๊ว จาดีก่าครับ :p

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามตูดแจ๊คเลยครับ

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เคยเป็นแต่ในรถตู้ของบริษัท แช่ 120-130 ยาวๆเมื่อไหร่ เหม็นไหม้มาก แต่พอเบารถ 80-100 กลิ่นก็หาย เข้าศูนย์พี่ต้า ช่างบอก ผมก็ได้กลิ่นแต่ผมไม่รู้กลิ่นมันมาจากไหน...:confused: ผมเลยบอกเจ้านายขอผมวิ่งให้มันไหม้เลยได้มั๊ยจะได้รู้มันมาจากจุดไหน...:D

ก่อนหน้านี้ก็ปกติ หลังจากเอาไปทำเรื่องระบบเพาเวอร์+คลัช ก็เป็นมาตลอดตอนนี้ยังไม่หายเลย
    ไม่มีทั้งเสียงลูกปืน ลูกรอก สายพานทั้งนั้น...รอรู้จุดเมื่อไหร่จะเอามาเหลาให้ฟัง...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้