โช้คอัพ KE10 ใส่กับ KE70 ได้ไม๊ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ton_altis, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_altis

ton_altis Member Member

55
    0
    6
    พอดีไปเจอโช้คแกส 4 ตัว 4 พัน แต่แปะไว้สำหรับ KE10 ไม่รู้ว่าใส่กันได้ไม๊ครับ คู่หน้าเป็นแบบหลอดๆเหมือนจะใส่ได้ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / ไม่แน่ใจว่าใส่ได้หรือเปล่านะครับ แต่ผมมีขนาดของ โช๊คของ KE 70 ลองวัดดูครับ ถ้าเท่ากันหรือต่างกันนิดหน่อยก็จะใส่กันได้ครับ
    1) โช๊คหน้า ( ที่เป็นหลอด ) หัวถึงท้ายยาว 77 cm ตัวแกนยาว 24 cm เส้นผ่าสูนย์กลาง 2.2 cm ตัวกระบอกยาว 53 cm เส้นผ่าศูนย์กลาง 4.4 cm แต่ถ้าโช๊คโหลดก็จะสั้นกว่านี้ ตัวกระบอกจะสั้นกว่าประมาณ 1 นิ้ว หรือกว่านิดหน่อย ส่วนตัวแกนก็จะสั้นกว่าตามลงมา โช๊คพวกนี้ก็สามารถเอามาใส่ได้ แต่ต้องทำบูธมารองตัวกระบอกในสูงขึ้นอีก 1 นิ้ว โช๊คพวกนี้จะเหมาะมากกับรถที่มีการโหลด
    2) โช๊คหลัง ถ้าด้านบนเป็น ปลายแหลมมีเกลียว ด้านล่างเป็นวงกลมสำหรับใส่บูธยาง ก็จะสามารถใส่ได้ ส่วนใหญ่จะมีความยาวหัวถึงท้ายตั้งแต่ 66 , 76 cm แล้วแต่รุ่นแต่ยี่ห้อ
    / ไม่ทราบว่าเป็นของยี่ห้ออะไรครับ เพราะราคา 4,000 พันถ้าเป็นโช๊คธรรมดา ไม่ใช้พวกโช๊คแต่งก็ถือว่าราคาสูงอยู่เหมือนกัน โช๊คแก๊ส ของ KYB ถ้าเป็นของใหม่ ด้านราคาประมาณ 3,500 ด้านหลังราคาปรมาณ 1,350 :)

3. ton altis

ton altis Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับสเป็คโช๊คอัพ ที่ดูมายี่ห้อ Gabriel รุ่น Gas Rider มั๊งครับ เห็นราคาเต็มอยู่ที่ 7900 เป็นของค้างสต๊อกจัดรายการมีชุดเดียวในออโต้แบค ที่ราคาประมาณ 3950 ยังไม่รวมค่าใส่ ไม่รู้หมดโปรฯหรือยัง แพงไม๊ครับ พรุ่งนี้จะแวะไปดูอีกที

4. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / ถ้าเป็นของ Gabriel ใหม่ล้างสต๊อก ก็ถือว่าไม่แพง ราคานี้สามารถซื้อได้ครับ ตอนแรกผมนึกว่าเป็นของเก่าเซียงกง
    / แต่ก่อนตัดสินใจซื้อ ต้องกดดูความแข็งของโช๊คก่อนนะครับ ว่ามันแข็งหรือมันอ่อนอย่างที่เราต้องการหรือเปล่า แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็นโช๊คแก๊สจะออกแนวแข็ง เวลากดให้เอาด้านแหลมลงแล้วกด โช๊คแก็สเวลากดจะกดลงยาก โช๊คยิ่งแข็งก็จะยิ่งกดลงยากมีแรงต้านสูง เวลาปล่อยแกนจะเด้งขึ้นเร็ว
    / ค่าแรงในการเปลี่ยนไม่น่าจะเกิน 500 ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้