ผู้รู้แนะนำชุดนี้หน่อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย batty, 29 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. batty

batty New Member Member

2
    0
    0
    พอดีผมกำลังจะไปติดเครื่องเสียงชุดนี้ครับ
    1.6คูณ9 pioneer. 250 watts.แท้
    2.ลำโพง 10 นิ้ว.Cevwin-vega 250 watts..1ตัว.
    3.ปรีแอมป์ของ Formula.
    4.พาวเวอร์แอมของ Priority. 4Channel. 4คูณ100.RMS AT. 4 OHM
    5.ลำโพง6นิ้วคู่หน้า1คู่
    ทั้งหมดนี้มีของอยู่แล้วครับ....มันจะไหวใหมครับ...และจะพอฟังได้ใหมครับ

2. Ronaldo07

Ronaldo07 New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าให้ตอบตรงๆแบบไม่เกรงใจ ผมว่า ไม่ค่อยwork นะคับ ชุดนี้ ถ้าให้จัดอันดับ A B C D / ชุดนี้ ผมให้ แค่ D อ่ะคับ Pioneer นี่เค้าไม่เด่นเรื่องทำลำโพง นะคับ อาชีพของเค้าคือ ทำ ฟร้อน
    แล้วคู่หน้า ไม่ใส่ ไป 2 คู่เลยล่ะคับผม กลางแหลม ซ้าย 1ชุด ขวา 1 ชุด ส่วน Sub แนะนำ Kicker รึ JL น่าจะ ok กว่าเยอะ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไอไหว ไหวคับ ฟังได้ ฟังได้คับ แต่เราจะพอใจรึเปล่าคับ อันนี้คือสิ่งที่ต้องถามหูของเราเอง เพราะว่าเครื่องเสียงจะจับอารายมายำใส่ มาตั้งเปนชุด มันทำได้หมดคับ แต่ว่าต้องดูว่าเราชอบด้วยมั้ย อันนี้ถึงจะสำคัญคับ

มาพูดถึงชุดด้านบน ชุดด้านบนเนี่ย ไม่สามารถนำซับมาเล่นได้ เพราะว่า Amp 4CH. มันขับหมดแล้วคับ ทั้งคู่หน้าและ 6*9 ครบ CH พอดี ไอซับ Cerwin คงไม่มีทางใส่ได้แน่นอน นอกจากว่าจะเอาคู่หน้าขับโดยไอพาวเวอร์ แล้วคู่หลังเอา 2 CH จากแอมป์มาขับ แล้วก็อีก 2CH. บริดจ์ขับซับไปคับ น่าจะไปไหว ส่วนปรีแอมป์ ถ้าฟร้อนท์ที่คุณเลือกใหม่ มี 3 pre out ก็น่าขายไปได้เลยคับ แต่ถ้ามี 1 pre out ก็ต้องนำมันมาต่อด้วย เพื่อให้มันสามารถเล่นได้เต็มระบบ

แต่ถ้าถามความเห็นส่วนตัวนะคับ ในชุดที่มีนี้ ผมจะเก็บแอมป์และซับไว้ ส่วนลำโพงหลังกับหน้าและปรี เทิร์นขายคับ พอมีเงินมาก้อนนึง ก็เอามาซื้อลำโพงหน้าคู่เดียว+ฟร้อนท์ก่อน แล้วก้ติดตั้งเป็นจากฟร้อนท์ + แอมป์ 2CH แรกขับลำโพงหน้า + แอมป์ 2 CH ขับซับ น่าจะโอเคแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้