ถาม พี่ๆ ครับ ผมใช้ nv van วางเครื่อง sr 20 ฝาขาว ซื้อรถต่อเขามา ช่วงล่างไม่ค่อยดี...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มงคล จันทะศรี, 9 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ถาม พี่ๆ ครับ ผมใช้ nv van วางเครื่อง sr 20 ฝาขาว ซื้อรถต่อเขามา ช่วงล่างไม่ค่อยดี เวลากดคันเร่งจะกินขวา พอปล่อย ก็ กินซ้าย ทำช่วงล่าง เปลี่ยน ยาง ก็ยังไม่หาย ท่านใดมีร้านแนะนำดีๆบ่าง ผมอยู่ พระราม2

1. อาการแบบนี้เป็นที่บูชปีกนก

2. ไปทำที่ร้านช่วงล่างมาแล้ว ครับก็ไม่หาย

3. หรือว่าเขาคิดตังแต่ไม่ได้ทำให้ผม

4. ก็ต้องกลับไปเคลียร์ที่ร้านเดิมนะครับ บูชพวกนี้โยกแทบไม่รู้ว่าหลวมต้องรื้อออกดู

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ช่วงล่างละคับแบบนี้ ที่ว่าทำช่วงล่างมาแล้วทำอะไรไปบ้างแล้วละคับ

6. ช่วงล่างชุดหน้า ทั้งหมด ลูกหมากแร็ก นอกใน 4 ตัว ยางรัดแร็ก 2 ตัว ลูกหมากกันโคลง 2 ตัว(ยางรอง 4 ตัว) ลูกหมากปีกนก 2 ตัว บูชปีกนกเล็กใหญ่ 4 ตัว ยางกันโคลง 2 ตัว ตอง5 ทั้งหมด ประมาณ 5xxx นิ่งยังกะรถใหม่ครับ

7. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    แบบนี้ ซื้อชุดแพล่างสวยๆมาเปลี่ยนน่าจะคุ้มกว่ามั้ยคับ Teerasit Sintes ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้