ตอนนี้ผมใช้NV เครื่องหัวฉีดปี2002 ปัญหาคือ วาวน้ำและพัดลมระบายความร้อน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Toy Vee, 11 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toy Vee

Toy Vee Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้NV เครื่องหัวฉีดปี2002 ปัญหาคือ วาวน้ำและพัดลมระบายความร้อน จะทำงานเมื่อเกจ์ความร้อนขึ้นไปถึงประมาณ65-70% และตัดเมื่อเกจ์ความร้อนยังสูงกว่า50% อยากให้พัดลม และวาวน้ำเปิดที่ความร้อนที่ต่ำกว่านี้หน่อยคับ มีใครพอจะแนะนำได้ไหมคับว่าเปลี่ยน อุปกรณ์ หรือไปปรับจูนที่อู่ไหนดี ผมอยุเทพารัก สมุทรปราการคับ ป.ล. ตอนนี้ใช้เปิดแอร์ช่วยเอา พัดลมแอร์ช่วยให้ความร้อนไม่สูง แต่ถ้าไม่เปิดแอร์ความร้อนจะขึ้นไปถึง65-70%พัดลมระบายความร้อนถึงจะทำงานคับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ผมว่าน่าจะปกตินะคับ

3. Toy Vee

Toy Vee Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนคับ

4. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ปกติครับ เกินครึ่งนิดๆพัดลมทำงานวาล์วเปิด ทำไม่เครื่องพี่ฝาไม่ดำ อิอิ เครื่องผมฝาดำปี 2002

5. Nai Hi

Nai Hi Guest

0
    0
    0
    ของผมเกจยังไม่ถึงครึ่ง พัดลมก็ทำงานแล้ว ผิดปรกติไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้