ถอดถุงเกียร์เดิมยังไงครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kobon, 8 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    จะเปลี่ยนถุงเกียร์ครับ แต่ถอดไม่เป็น ใครพอทราบบ้างครับ:eek:

2. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    เพื่อพอจะเป็นแนวทางได้ อันนี้เป็นการทำ DIY เปลี่ยนเกียร์ออโต้ให้เป็นเกียร์ Manual โดยประธานแมน
    ผมเลยเอามาทำเป็น pdf ไฟล์เอาไว้ ลองโหลดไปดูได้ครับ น่าจะใช้ได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2008
  3. kobon

86
    3
    0
    ขอบคุณครับ

4. kobon

86
    3
    0
    ในรูปมันถุงเกียร์ดำด้ายแดง แล้ว Part no. ที่บอกมันเป็นถุงเกียร์แบบธรรมดา หรือดำด้ายแดงครับ
    อยากได้แบบในรูปครับ

5. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    Part No. นั้นรู้สึกว่าจะเป็น Part No. ของคอนโซลตรงกลางที่เป็นแป้นเกียร์ธรรมดาครับ
    ถ้าจำไม่ผิด ประธานแมนสั่งตัดถุงเกียร์ดำด้ายแดงมาจากที่อื่นครับ
    และถ้าเป็น Part No. ของถุงเกียร์ดำด้ายแดงของ Honda น่าจะเป็นตัวนี้ครับ 83414-S04-Z50ZA
    ผมเห็นมีคนนึงเค้าขายถุงเกียร์ดำด้ายแดงอยู่ครับ ตามลิงค์เลยครับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=15784.0

6. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถุงเกียร์ใช้ถุงเดิมแล้วให้ร้านเบาะเย็บเดินด้ายแดงเครับ

7. kobon

86
    3
    0
    ขอบคุณครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้