setting up A 31 for drift

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย farcry1999, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. farcry1999

farcry1999 New Member Member

17
    0
    0
    มือใหม่ใคร่จะ drift อยากได้คำแนะนำพี่ๆทั้งหลายจัดชุด สำหรับดริ๊ฟด้วยครับ

ตอนนี้มีคนแนะนำชุด A31 Happy Meal ดริฟท์เซ็ท สุดประหยัด

1) เครื่อง RB20DET
    2) ช้อค + ค้ำช้อค
    3) ลิมิตเต็ดสลิป

แล้วของอื่นๆนี่ใช้เดิมได้เหรอครับ

ตอนนี้งบยังไม่เยอะอยากสะบัดให้เชี่ยวๆก่อนแล้วค่อนขยับขยายเป็นรถแต่งจริง แล้วก็รถคันนี้จะเอาไว้ใช้งานด้วยนะครับ :cool:

2. Class A Driver

Class A Driver Guest

0
    0
    0
    มาถูกทางเเล้วครับ ค่อยๆเริ่มไปก่อน ขับให้ได้ถึงลิมิตเเล้วค่อยขยับ

ตามที่ว่ามานั้นดริฟท์ได้เลยครับ ช็อคอัพขอให้เเข็งนิดนึงจะดีมากครับ นอกนั้นยังไม่ต้อง

อีกอย่างถ้าคลัตช์ไม่ค่อยดีอยู่ไปทำมาก่อนนะครับ ย้ำทองเเดงก็ได้ครับ ประหยัดดี

เพราะเวลามาเล่นคลัตช์เดิมๆจะชอบไปก่อน เดี๋ยวคลัชต์ลื่นเเล้วจะเสียอารมณ์เปล่าๆ

มีอะไรถามมาได้เลยครับ ยินดีตอบ

ไม่อยากให้คิดกันว่าต้องมีเงินเยอะถุงเงินถังถึงเล่นได้น่ะครับ

3. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    ชุดนี้น่าจะโอเคเลยครับ
    เพิ่มเติมนิดนึงครับ
    A31 มีชุดเบรคมือมารึยังครับ เพราะดริฟท์ต้องใช้เบรคมือช่วยด้วย
    หลายคนทำรถมา แต่เบรคมือไม่มี/ดึงไม่ติด ต้องอาศัยสลิปครัชเอา
    มันจะคุมยากครับ เด๋วหมุน เด๋ว under

อีกนิดนึง คือ ไม่ทราบว่า Happy Meal ชุดนี้ มาทั้งชุด
    หรือสั่งทำเอาครับ? ถ้าซื้อมามีทั้งชุดอยู่แล้ว แนะนำให้เช็คความพร้อมต่างๆ
    ท่อยาง ท่อน้ำมัน ฯลฯ ก่อนนำมาวิ่งนะครับ

ที่เหลือรอท่านอื่นมาออกความเห็นล่ะกัน

4. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

เตรียมล้อ และ ยาง% ไว้ด้วยครับ ,, แม่แรง แบบพกพา กากบาท ^^

5. farcry1999

farcry1999 New Member Member

17
    0
    0
    เบรคกับช่วงล่างควรทำอะไรกับมันบ้างครับ(กรณี) ไปซื้อรถมือสองมา แล้วก็เซ็ทตามชุดด้านบนน่ะครับ ควรต้องเพิ่มเติมส่วนไหนบ้างครับ

เช่นการปรับแต่งช้อค การตั้งเบรกอะไรแบบนี้น่ะครับ เพราะกลัวว่าตอนเหวี่ยง แล้วมันจะลอยไปโดนขอบทางน่ะครับ

6. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เตียมน้ำไว้กินเวลาหิวด้วยคับ เกี่ยวกันไหมเนี่ย

7. zone_ju

zone_ju New Member Member

105
    0
    0
    พี่ครับใช้งบเท่าไรครับ กับชุดดริฟนี้

8. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48

ขาดคนเทรนให้อ่ะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้