ทำอย่างไงให้รถประหยัดน้ำมันได้อีก

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย nismo_92, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    รถผมตอนนี้ใช้เครื่อง D15B ปาดฝาสูบออก 1 มิลแล้วทำบ่าวาล์วใหม่ เกียร์ AT ของเครื่องคาร์บู นอกจากนั้นของเดิมหมดครับ อยากทราบว่า จะทำเครื่องอย่างไงให้ประหยัดน้ำมันได้อีกครับ

2. pong86

pong86 New Member Member

21
    0
    0
    ขับความเร็วคงที่ ที่80 อย่ากระชาก

3. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    เป็นวิธีที่ยากเหมือนกันแหะ

4. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    โห ตาเขียวเลย แปลกดีคับ

5. ushare2000

ushare2000 New Member Member

9
    0
    0
    ลองเติมน้ำมันเต็มถังดูนะครับ แล้วลงมาดูแถวใต้ถังน้ำมัน ผมเคยเป็น ท่อยางมันเปื่อย (จำไม่ได้ว่าเค้าเรียกอะไร) น้ำมันเลยรั่ว ประมาณ 2 นาทีถึงหยุด ถ้าไม่เติมเต็มถังจะไม่รู้ ซึ่งผมว่ามันอันตรายนะ
    ของพี่อาจจะไม่ใช้สาเหตุนี้ก็ได้ แต่ลองเช็คดูไม่เสียหลาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้