ถามผู้รู้เรื่อง Xenon Es

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ES..มอมแมม, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    คือเรื่องของเรื่องพึ่งติด Xenon 12000 k ใน Es แสงมันแยงตารถชาวบ้านเขาอ่ะครับ สรรเสริญบรรพบุรุษกันทั้งถนน เพื่อนๆที่ติด Xenon มามีวิธีปรับหรือมีวิธีไหนบ้างครับช่วยแนะนำหน่อยครับให้แสงมันไม่แยงตาชาวบ้านครับ ขอบคุณครับ ขอความช่วยเหลือด่วนครับก่อนที่บรรพบุรุษผมจะโดนด่ามากกว่านี้.......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2008
  2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ของผม ซีนอน บน ล่าง ก็ไม่มีที่ครอบไฟนะครับ แต่ว่าปรับไฟให้มันต่ำลงมาหน่อยนึง แต่ก็ยังโดนด่าอยู่แล้ว สุดท้ายผมเลยช่างแมร่งงงงง อิอิ............

3. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ต้องหาตัวบังหลอดมาใส่ครับช่วยได้

4. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    หาตัวบังหลอดมาใส่ครับ ช่วยได้นิสนุง ไอ้เรื่องโดนด่านิ ชินซะแล้ว แต่มองอีกทางก็ไหนๆใส่ไปแล้วก็ให้แสบตาตายกันไปข้างไปเลย งะงะงะ

5. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    ผมก็ โดน สรรเสริญบรรพบุรุษ อยู่บ่อยๆ คับ ... เหอ ๆ

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ใ ส่ บั ง ห ล อ ด ก้ อ ช่ ว ย ไ ด้ คั บ ห รื อ ไ ม่

ก้ อ ไ ป ใ ส่ ห ล อ ด แ บ บ ส ไ ล ท์ คั บ

7. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    รถมึงอ่ะ กล้วยเต็มรถยังว่ะ

แก้ไขล่าสุด: 7 มกราคม 2008
  8. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ของผมมีทั้งขั้วบังหลอด และเป็นหลอดสไลด์ ปรับไฟลงมาแล้ว แต่ก็ยังโดนรถที่ขับสวนทางกระพริบไฟให้ตลอด เลยไม่รู้ว่าไฟเราสูงไปหรือป่าว

9. soda_get

447
    52
    0
    เต็มแล้วว่ะ แต่กูเอาไปบวชชีแจกญาติกินหมดแล้ว อิอิ นี่กูรอเต็มอีกรอบนึงเนี่ย รอบนี้เต็มช้า ไม่ค่อยได้กลับบ้านมืด ๆ อิอิ...........

ปล. เค้าไว้ทุกข์กัน งดใช้สัญลักษณ์ ไอ้บร้า..............

10. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    บางทีไฟต่ำแล้วแต่ดันเอียงไปทางขวา แล้วแยงตาคนที่ขับสวน อาจจะเป็นกรณีนี้ก็ได้ ลองปรับให้เอียงไปทางซ้ายหน่อยน่าจะดี

ลองดูตามกระทู้นี้ครับ
    http://rcweb.net/forums/showpost.php?p=5340270&postcount=49

แต่เดี๋ยวผมตามหารูปกลับมาก่อนนะครับ โดนลบรูปไปแล้ว

11. tui013

1,777
    238
    0
    เก็ตคราวหน้าถ้าเยอะเกินไปก็แบ่งให้เสี่ยนัทเขารับประทานบ้างก็ได้ครับเพราะแถวๆคลองไม่ค่อยมีทาน....อิอิ

12. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    หาบังหลอดของ EK มาใส่พอจะช่วยได้บ้างครับ แต่ต้องแกะโคมนะ หรือไม่ก้อหาของมิตซูซีเดียร์ ก็ได้ อันนี้ไม่ต้องแกะโคม

13. IHI_B52

IHI_B52 New Member Member

10
    0
    0
    มีปัญหาเดียวกันผมเลยเอาบังหลอดของ เชฟโลเรต ออบต้า มาใส่โดยไม่ต้องถอดโคม ดีขึ้นมาระดับนึง แต่ก็ยังส่องตาชาวบ้านอยู่ดี ซึ่งตามที่ข้างบนบอก โคมมันจะมีแสงส่องเอียงไปทางขวาซึ่งกรณีนี้แก้ไม่หาย เพราะพอปรับมาตรง ก็ดันไปส่องหน้ารถสูงแทน ทีนี้โดนทั้งซ้ายขวา สุดท้ายก็ทำใจ แต่ก็ดีกว่าไม่มีบังหลอดครับ เพราะหลังจากใส่ โดนสาดไฟสูงกลับมาน้อยมาก

14. psYchosis

449
    47
    0
  15. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    ถ้าไม่อยากแปลงอะไร ซีน่อนสไลด์ช่วยท่านได้ครับ

16. note^-^

note^-^ New Member Member

33
    3
    0
    ผมกะว่าจะใส่อยู่พอดีสงสัยต้องซื้อที่บังหลอดมาด้วยเลย555+ กลัวโดนด่าอ่ะคับ

17. psYchosis

449
    47
    0
    ก็ใส่หลอด Slide แบบที่ Alert บอกก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องใช้ที่บังหลอดครับ เพราะมันมีในตัวเลย แถมได้ไฟสูงแบบสะใจด้วย

18. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    เพิ่งได้..น้องซี เด้งได้ กับ ค่าความขาว 10000 k มาครับ

พร้อมกับปรับระดับไฟต่ำให้เหมาะสมกับเพื่อนร่วมทาง

สวยบาดตา แต่ไม่แยงตาเรยครับ...อิอิ

ปล. งานนี้ต้องขอขอบคุณ..โลมา ตาดำ ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย

เด๋ว จะลงไปให้พาไป.......นะครับ

19. soda_get

447
    52
    0
    ไปโด้ยยยยยยยยยยย

20. Jackle

Jackle New Member Member

8
    0
    0

จัดก่อน หล่อก่อนเลยนะพี่
    อิจฉา ..........อยากได้
    ไว้จะไปชมนะพี่

21. tui013

1,777
    238
    0
    ไปไหนครับป๋าหน้าสน...อิอิ

22. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ของผมบนล่าง+บังหลอดก็แยงตาอยู่ครับ ทำใจแล้ว โดนด่าประจำ

23. ES..มอมแมม

113
    2
    0
    พี่คิงรับทำป่าวครับ..จำได้เเปล่า ES ที่อยู่ตรงรางนำสีทอง....เอ๊ะครับ

24. ES..มอมแมม

113
    2
    0
    ขอบคุณทุกๆๆคำตอบของเพื่อนชาว ES ตอนนี้ปรับไฟลงแล้ว..ยังโดนด่าอยู่แต่ทำใจแล้วคิดว่าด่ามาก็ไม่ได้ยินช่างมัน.....

25. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ES ใส่ซีนอน ยังงัยก็แยงตาอยู่ดี เพราะโคมกระทบด้านล่างมันกว้าง
    ไม่ว่าจะเป็นตัวบังหลอด หรือ หลอดสไลค์ ก็แยงตาอยู่ดี
    ใส่แล้วต้องทำใจ..........................

26. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    แค่โดนด่า ผมนี่ซิ มันแซงหน้าผม แล้วมันจอดรถ ลงมา 2 คน
    ท่ามันเดินลงมานึกในใจว่าต้องมีเรื่องแน่ๆ
    มันมาถามว่า หลอดนะปรับลงนิดนึงไม่ได้เหรอ
    ผมตอบไปว่า ไม่ได้ แล้วก็รีบขับรถออกไปเลย

27. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ใส่ XENON มาร่วม 2 ปีแล้วคับ ใส่บังหลอดด้วยนะ ไม่เคยมีใครด่าหรือ Lift ไฟใส่เลย แต่โดนตำรวจที่ตั้งด่านเรียกแล้วบอกว่า....ไฟสวยดีอ่ะน้อง......แป่ววววว

28. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    เลื่อนเบ๊าโช๊คหน้า ลงยังคั๊บ.....
    ตัวบังหลอด ซีเดียร์ ดีที่ไม่ต้องแกะโคมเสี่ยงกับน้ำเข้าคั๊บ
    หลอด slide เสียง่ายกว่าหลอดแยกไฟสูงคั๊บ :)

29. TYPE

TYPE New Member Member

8
    0
    0
    ผมก็ใส่ ซีนอน 12,000 k ไม่ได้ใส่ตัวบังหลอด บางวันแถมเปิดสปอตไลท์ด้วย ขับรถสวนกัน ก็ไม่มีใครเปิดไฟสูงใส่ ผมว่าปรับให้ต่ำหน่อยน่าจะช่วยได้ดีที่สุด ( ใช้โช้คเดิมๆอัดน้ำมันใหม่ +สปริงไอบัค / โคมหน้ามุมส้มแท้ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้