อยากจะถามเรื่อง Power Amp ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย สมุนพระราม, 7 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สมุนพระราม

สมุนพระราม New Member Member

18
    0
    1
    พอดีพาวเวอร์แอมป์ตัวเก่าของผมมันพังเลยไปดูของใหม่มา ยี่ห้อไรไม่รู้
    มันมีกำลังขับที่ 250*4 1000 WATT 4 Channal 2 Ohm ของจีนแดงครับ (พอดีงบน้อย) เอามาใช้แก้ขัดก่อนผมอยากจะทราบว่าพอที่จะขับ Sub 10 นิ้ว 600 Watt วอยล์เดี่ยวแม่เหล็กชั้นเดียว
    ของ M marathon (เอ็มมาราทอน) ไหวป่ะครับ ผมงงตรงที่ว่า 250*4 คือ มันมี 4 Channal ใช่ป่ะครับ แล้วมัน Channal ละ 250 Watt ใช่ป่ะครับ แล้วถ้าผมจะเอามาขับ Sub 10 นิ้วดอกเดียวพอไหวมั้ยครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

ปล. แอมป์ตัวเก่าผมยี่ห้อ Alpine (แอลพาย) 400 Watt พอเปิดดังมากๆ Sub ผมมันกระพือเหมือนมันอั้นแสดงว่ากำลังขับไม่ไหวใช่ป่ะครับ
    ไม่ต้องแนะนำยี่ห้ออื่นนะครับเพราะตอนนี้มีงบอยู่ 1500 เอง เค้าขายให้ 1400 ครับ ผมไม่ค่อยเน้นยี่ห้อเพราะงบน้อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2008
  2. สมุนพระราม

สมุนพระราม New Member Member

18
    0
    1
    นี่เลยครับตู้จริง ดอกจริงของรถผมอยากทราบว่าแอมป์ที่ผมบอกไปข้างบนนี่จะขับไหวป่ะครับเอาแบบตึ๊บๆหนักอ่าครับ
    ไม่รู้ว่าจะไหวมั้ยเนี่ย

3. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ดอกน่าจะรับไหว แต่ เพาเวอร์ไม่น่าไหวครับ.วัตร์ไม่น่าถึง ต้องลองต่อดูครับ ....แล้ว เบส ออกดีปล่าว ตู้ก็มีส่วนทำให้มีเสียงเบสได้.นะครับ 10"ข้างเดียวก็ดังได้ ถ้าUPของดีครับ . ต้องรอพี่น้องท่านอื่นมาตอบครับ..
    ผมลองฟังมามันติดในแค๊บ ISUZU D max แต่ตีตู้ปิดครับ ดอกอยู่ข้างใน มีช่องให้ลมออกมา ดอกกลาง6" 1คู่ แหลม1 คู่ เบส ลอยออกมาดีครับ
    .......ช่วยอีกแรง.....

4. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ลอง บริดโมโน ที่ 2 CH แล้วยังคับ ออกดีมั้ย

5. aom.arm

aom.arm New Member Member

5
    0
    0
    ลอง บริด ลงที่ 2 Ohm ดูก่อน ครับ ไหวนะ ไหว ครับ แต่ไม่รู้ว่า จะรีดเสียงเบสได้ดีขนาดไหน

6. MTVSport

MTVSport New Member Member

75
    0
    0
    ลองโทรมาคุยกับเราซิครับ Oxygen Sound มีคำตอบให้คุณได้ครับ 0863098768 028015481 เพชรเกษมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้