เจ้า B14 เพื่อน ๆ หลังคาเป็นแบบนี้กันบ้างรึเปล่าครับ ลุกลามเหมือนโรคมะเร็งเลย ฮ่า ๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kasikarn Kongso, 19 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kasikarn Kongso

Kasikarn Kongso Guest

0
    0
    0
    เจ้า B14 เพื่อน ๆ หลังคาเป็นแบบนี้กันบ้างรึเปล่าครับ ลุกลามเหมือนโรคมะเร็งเลย ฮ่า ๆ .... เก็บเงินซื้อมูนรูฟพี่ออยใกล้จะครบแล้ว รีบจัดก่อนหน้าฝน เมื่อหน้าฝนปีก่อนขับรถยนต์ไปทำงานแต่ไหงเสื้อผ้ากางเกงเปียกหมดเลยเพราะเบาะกำมะหยี่เปียก

2. เรื่องปกติ ครับ จะมากจะน้อย แล้วแต่

3. ของผมกำลังเปนเลย 5-6 เม็ดแล้วคับ

4. นิสสันเป็นเกือบทุกรุ่นครับ

5. Kasikarn Kongso

Kasikarn Kongso Guest

0
    0
    0
    เหมือนว่าจะเป็นแถว ๆ แนวโครงเหล็กค้ำหลังคารึเปล่าครับ

6. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    รุ่นเดียวกัน เป็นบางล๊อตการผลิต ครับ รถเพื่อนผม ปี 95 เครื่อง1600 เสาอากาศบังโคลนหลัง สีโทรมทั้งคัน แต่หลังคายัง กิ๊ง ไร้สิว

7. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    เป็นเฉพาะรุ่นที่ผลิตใน 2-3ปีนั้นครับ รุ่นหลังจากนั้นไม่เป็นละ b14 ของผมขึ้นปีละสองจุดครับ 555

8. เกิดจากอะไรครับ

9. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    เป็นน่าจะทุกคันนะครับ (ปี 95-2000) ผมเพิ่งเปลี่ยนหลังคา moonroof มาเองครับ หลังจากถอดออกมาดู เป็นตามแนวคานครับ บางตำแหน่ง มันเป็นสนิมจนแห้งแล้วแห้งอีกครับมันเลยไม่ปูดขึ้นมา ของใครที่บอกว่าไม่เป็น ถอดมาครับ confirm เป็นแน่นอน แต่อย่างที่บอก มันแห้งคาอยู่บนหลังคานั่นแหละครับยังไม่ถึงเวลาปูด

10. เซฟิโร่ยังเป็นเลยครับ

11. โชคดีที่ยังไม่มี (หรือเปล่าหว่า)

12. Ben Surat

0
    0
    0
    มีแน่นอนครับ confirm อย่างที่ผมตอบไปข้างบน

13. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    คำเตือนสำหรับผู้ที่ยังไม่เป็น ถ้าติดจะทำสีใหม่ กรุณาเลือกอู่ทำสีดีๆ เพราะผมปกติก็ไม่เคยเป็น แต่พอได้ทำสีปุ๊บ...มันมาปั๊บ....เซงเลย

14. TA NG

TA NG Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนมาแล้ว บางทีอาจจะยังงเอ๊ะ ทำไมเบาะยังเปียกอยู่เวลาฝนตก

15. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ฮร่าาาาาาา เออ เปลี่ยนมาก็ใช่ว่าจะไม่เป็นนะครับ อิอิ

16. ผมก็เป็นครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะทำสีหรือเปลี่ยนหลังคาดี

17. Ben Surat

0
    0
    0
    Abad N Ahey ผมว่าลืมปิด moonroof อ๊ะเปล่าครับ ดูดาวเพลิน 555

18. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    พี่เบนครับ มันเพลียครับ เปิดแล้ว......ทั้งคืน ตื่นมาลืมปิด แถมถอยรถชนต้นไม้อีกต่างหาก 555555555555555555555555555555555555

19. TA NG

TA NG Guest

0
    0
    0
    แสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

20. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    แม่งรับความจิงไม่ได้ 55555

ติด เคฟล่า บนหลังคารถ เลย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้