ถามพี่ๆหน่อยครับว่า กรองเปลือยแบบดอกเห็ด กับแบบทรงกระบอก มันต่างกันยังไงครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 19 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามพี่ๆหน่อยครับว่า กรองเปลือยแบบดอกเห็ด กับแบบทรงกระบอก มันต่างกันยังไงครับ นอกจากรูปร่าง ผมว่ามันต้องมีเหตุผลแน่ ที่ต่างกัน ขอบคุณครับ

1. วิเคราะห์ตามที่เห็นนะครับ อะนดับแรกรูปทรงเห็ดกินที่น้อยกว่า สำหรับมีพื้นที่น้อยกว่า ผ้ากรอง เห็ดเป็นฟองน้ำ กรวยเป็นผ้า กระดาษ หรือ สแตนเลส การประสิทธิภาพกรองอาจต่างกัน

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ผมว่าแทบไม่รู้สึกคับ สรุปไม่ต่าง

3. ถ้าเราห้องเครื่องเล็ก วางเครื่องมา พื้นที่น้อย ทำกรองเปลือยกรวยอาจพื่นที่ไม่พอหรืออาจเกะกะ ใส่เห็ดแทน

4. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
  5. พี่เฟิร์ส อธิบายด้วยครับ ป๋มอ่านญี่ปุ่นไม่ออก ดูรู้แต่ +13ps +14ps อะไรนั่นแหล่ะพี่ ฮ่าๆ ๆ

6. กรองเปลือยมีหลายรูปทรงเหตูผลเพราะพื้นที่ใช้งานของกรองในรถบางคันต่างกัน จึงมีหลายขนากเพื่อให้เหมาะสมกับรถแต่ละคัน ตวามสวยงาม และ ประสิธิภาพการไหลของอากาศ ประสิทธิภาพการกรอง จะ Flow กว่ากรองเดิมๆ อากาศลื่นไหลได้ดีกว่าทำให้อัตราเร่งดีกว่า แต่ก็กินน้ำมันมากกว่า (แต่ไม่รู้สึกหรอก) ควรเลือกที่เป็นของแท้เพราะถ้าของปลอมทำเหมือน ผ้ากรองไม่ดีก็จะหลุดเข้าไปในระบบทำให้เกิดความเสียหายครับ

7. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    แน่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้