[Help] หม้อน้ำรั่วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย liptonblue, 18 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. liptonblue

liptonblue New Member Member

10
    0
    0
    หม้อน้ำรั่วเราสามารถเติมน้ำใหม่ให้เต็มแล้วพอขับไปต่อได้ไหมครับแบบว่าจะขับไปร้านหม้อน้ำอะไรอย่างนี้อะครับ
    แล้วราคาซ่อมหม้อน้ำหรือเปลี่ยนหม้อน้ำราคาเท่าไหร่ b11 นะครับ
    น่าจะรั่วเมื่อคืนตื่นเช้ามาเห็นน้ำนองเปิดฝากระโปรงดูหม้อน้ำน้ำแห้งหมดเลย

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตรวจสอบจุดรั่วก่อนครับ ถ้าเป็นหม้อน้ำพอที่จะเติมน้ำได้แล้วขับไปร้านซ่อม ถ้าเป็นที่อื่นเช่นท่อหลังเครื่อง ปั๊มน้ำ ท่อยางแตก ฯลฯ มันอันตรายกับเครื่องมาก พบจุดแล้วจะซ่อมเองก็หาของมาเปลี่ยน หรือเรียกช่างมาจัดการให้ครับ

3. liptonblue

liptonblue New Member Member

10
    0
    0
    เราต้องหาจุดรั่วให้เจอก่อนเหรอครับ แต่ไม่น่าใช่ที่ท่อยางเพราะพึ่งเปลี่ยนท่อยางมายังไม่ถึงปีเลยครับ

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    หาจุดรั่วให้เจอก่อนดีกว่าครับ ไม่เเน่หม้อน้ำอาจไม่รั่วก็ได้นะครับ
    ผมเคยเจอรั่วตรงเข็มขัดรัดครับ ไม่เร่งเครื่องนี้ก็หาไม่เจอนะครับ

- - - Updated - - -

หาจุดรั่วให้เจอก่อนดีกว่าครับ ไม่เเน่หม้อน้ำอาจไม่รั่วก็ได้นะครับ
    ผมเคยเจอรั่วตรงเข็มขัดรัดครับ ไม่เร่งเครื่องนี้ก็หาไม่เจอนะครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แต่ถ้าจะเอาจิงๆ ร้านหม้อน้ำอยู่ไกลมากไหมอะคับ ผมเคยนะ
    เติมให้เต็ม แล้วก็ขับๆๆ พอฮีตขึ้นก็จอด รอซักแปบ..เติมน้ำให้เต็มอีกที แล้วก็ขับๆๆๆๆ
    พอฮีตขึ้นก็จอด รอซักแปบ..เติมน้ำให้เต็มอีกที แล้วก็ขับๆๆๆๆ
    พอฮีตขึ้นก็จอด รอซักแปบ..เติมน้ำให้เต็มอีกที แล้วก็ขับๆๆๆๆ

เดี๋ยวก็ถึงร้านครับ
    ผมเคยแล้ว แต่ลำบากชิบ...พกน้ำกันเป็นถังอะครับ

- - - Updated - - -

แต่ถ้าจะเอาจิงๆ ร้านหม้อน้ำอยู่ไกลมากไหมอะคับ ผมเคยนะ
    เติมให้เต็ม แล้วก็ขับๆๆ พอฮีตขึ้นก็จอด รอซักแปบ..เติมน้ำให้เต็มอีกที แล้วก็ขับๆๆๆๆ

เดี๋ยวก็ถึงร้านครับ
    ผมเคยแล้ว แต่ลำบากชิบ...พกน้ำกันเป็นถังอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้