ฝาสูบโก่งครับ ถ้าปาดฝาแล้วจะหายเป็นปกติหรือเปล่าครับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Anek Jitwuttipat, 20 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anek Jitwuttipat

Anek Jitwuttipat Guest

0
    0
    0
    ฝาสูบโก่งครับ ถ้าปาดฝาแล้วจะหายเป็นปกติหรือเปล่าครับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

2. แล้วแต่ฝีมือช่างครับอันนี้ ตีปะเก็นเหล็กจะดีมากครับ

3. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    เคยมีึคนปาดมาก้อปกตินะค้าบแต่ต้องดูว่าฝามีรอยร้าวด้วยหรือเปล่า ค่าใช้จ่ายไม่รู้เหมือนค้าบ

4. ปาดฝา เปลี่ยนปะเกนกับท่อยางต่างๆ รวมแล้วไม่น่าเกิน5000 ทำได้ทุกอู่คับ

5. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ตามเจ้าพ่อ เฮเดย์ข้างบนเลยค้าบ 555 พรชัย อรุณรัศมี

6. Anek Jitwuttipat

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

7. เคยปาด ตอนโก่งไม่มาก หาช่างเก่ง ปาดไม่มาก 4500 อยู่โคราชครบ ทั้งปะเก็น อื่นๆๆอีก แกะออกมาอะไรเสียก็เปลี่ยนเลยครับ ใช้มาก็ปกติ ดูความร้อนบ่อยๆ ครับ

8. Kasikarn Kongso

Kasikarn Kongso Guest

0
    0
    0
    B14 ผมปาดมาแล้ว ยังฮีตจนฝาแตก ได้เปลี่ยนเลยครับ

9. ปาดได้ครับ แต่ต้องเสริมประเกนเพิ่มให้ได้กำลังอัดเท่าเดิม เช่นปาดออก 1มม. ก็ต้องสริมประเกนให้ได้ 1มม. ไม่เช่นนั้นจะมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ ต้องเลือกอู่และช่างที่ไว้ใจได้หน่อย ไม่งั้นทำมั่วๆให้เรา ผลก็เกินที่รถเราเสียตังค์ เสียเวลา เสียอารมณ์ครับ ราคาปาดประมาณ 2xxx บาท

10. Anek Jitwuttipat

0
    0
    0
    ดูแล้วคงไม่ร้าวครับ แต่ยังไม่ได้รื้อมาดูเลยครับ รอช่างว่างอยู่ครัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้