B11 โช๊คไครเคยเปลี่ยนสปริงหน้าบ้างคับ เอาแบบแข็งกว่าเดิม เอาของอะไรมาใส่แทนได้บ้างคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pex Keepformat, 20 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pex Keepformat

Pex Keepformat Guest

0
    0
    0
    B11 โช๊คไครเคยเปลี่ยนสปริงหน้าบ้างคับ เอาแบบแข็งกว่าเดิม เอาของอะไรมาใส่แทนได้บ้างคับ ที่ร้านเค้าแนะนำสปริงหลอดน่ะคับ วานผู้รู้บอกที

2. ต้องเอามาเทียบอ่ะคับ เดี๊ยวลองเทียบให้

3. Pex Keepformat

0
    0
    0
    เล็งๆอยู่ว่าสปริงหลังบี11ขดน่าจะเท่ากับขดหน้า เด๋วลองวัดที่บ้านดูก่อนคับ

4. สปริงรถ b11 มันก็อ่อนจริงๆน่ะครับ แต่พอดีไปได้เหล็กกันโคลง b11 มา ใส่แล้ว ช่วงล่างรถดีขึ้นเห็นๆ ความเร็วต่ำนิ่ม ความเร็วสูงนิ่ง ต่างกันมาก ลองหามาใส่ดูน่ะครับ

5. Pex Keepformat

0
    0
    0
    หน้าตาเป็นไงคับ อยากได้บ้าง

6. Pex Keepformat

0
    0
    0
    อยากเห็นจุดยึดด้วยน่ะคับ

7. B11 ผมใส่โช๊คเดิม สปริงเดิม ทำไมผมรู้สึกว่ามันกระด้างจัง

8. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ยางก็เกี่ยวนะคับ แก้มบางก็กระด้างได้ครับ

9. รถเรามันมีจุดยึดกันโคลงมาให้เลยน่ะครับ แต่รถไทยไม่มีกันโคลงมาให้ชะงั้น กันโคลงมันคงมีแต่ b11 ตัวนอก

10. หาได้ที่ไหนครับ อยากได้มาใส่บ้าง

11. ตามเชียงกงครับ แต่ต้องค้นเองนะ เพราะคนขายเขาแทบไม่รู้เลยว่ามันเป็นของรถอะไรบ้าง

12. ลมยางคับ

13. ทำไมไม่สปริงหลอดอ่ะพี่

14. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ขี้เกียจเสียค่าแปลงเบ้าน่ะ

15. สตรัทตรงรุ่นเบยยย

16. Pex Keepformat

0
    0
    0
    มันคงมีคนผลิตหรอกน้อง555

17. สั่งนอกกก เคยเหนน้า

18. Pex Keepformat

0
    0
    0
    555 ไม่ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้